BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Orilẹede Naijiria
Kí ni Cute Abiola ṣe, tí omíjé fi ń dà lójú rẹ̀ àmọ́ tí ọ̀pọ̀ èèyàn ń sọ̀rọ̀ si?
16 Ìgbé 2026
"Bí Ishmail tí iná gbé ní Ilorin ṣe ń kàwé, ló ń ṣiṣẹ́ láti jẹ́ èèyàn láyé, owó díẹ̀ tó rí ló fi ra Kọ̀ǹpútà tó gbiná"
15 Ìgbé 2026
'Òkú mẹ́rìndínlọ́gọ́ta ni mo kà láàárín ìlú, ọ̀pọ̀ ló fọ́nká sínú igbó'
14 Ìgbé 2026
Ìjọba gbẹ́sẹ̀ lé dúkìá afurasí mẹ́tàlá tó ń ṣagbátẹrù ìgbésùnmọ̀mí
14 Ìgbé 2026
Àwọn ìdí rèé tí gómìnà kan fi le yọ ọba nípò lábẹ́ òfin
13 Ìgbé 2026
Èèyàn bíi 400 rí ẹ̀wọ̀n he lórí ìbáṣepọ̀ wọn pẹ̀lú agbésùnmọ̀mí ní Naijiria
12 Ìgbé 2026
''Mi ò sọ pé àṣìṣe wà nínú òfin owó orí tuntun ilẹ̀ Nàìjíríà, wọ́n ṣì mí gbọ́ ni'' -Mínísítà ìpínlẹ̀ fún ètò ìṣúná
12 Ìgbé 2026
Lẹ́yìn ìwọ́de tako ìjínigbé, Aiyedatiwa ṣàbẹ̀wò sáwọn agbègbè tí ààbò ti mẹ́hẹ, ó ní ajínigbé 100 tó ń ṣọṣẹ́ l‘Ondo ní ọwọ́ ti bà
15 Ìgbé 2026
3:55
Fídíò,
Arọ́bafin ni Sẹ́nétọ̀ Adeseun ni mo fi ní kó gáfárà fún ipò Mayegun ìlú Ogbomoso – Soun Ghandi Laoye
, Duration 3,55
10 Ìgbé 2026
Ìdílé oyè fún Gómìnà Adeleke ní gbèdéke ọjọ́ méje láti rọ Apetumodu tó ń ṣẹ̀wọ̀n l'Ámẹ́ríkà lóyè
10 Ìgbé 2026
4:00
Fídíò,
Soun Ogbomoso ti pín ìlú yẹ́lẹyẹ̀lẹ pẹ̀lú ìwà kíìgbọ́-kìígbà rẹ̀, èmi ò sì lè báa ṣiṣẹ́ mọ́ ni mo ṣe kọ̀wé fipò Máyégún sílẹ̀ -Sẹ́nétọ̀ Adeseun
, Duration 4,00
10 Ìgbé 2026
Wo bí o ṣe lè wo, tàbí ṣe àtẹ̀jáde ìwé atọ́nà pélébé fún ìdánwò Jamb UTME
10 Ìgbé 2026
Iléeṣẹ́ ìfọpo Dangote dá owó epo bẹntiró padà sí ₦1,200
9 Ìgbé 2026
Amẹ́ríkà gbé ìkìlọ̀ tuntun jáde lórí ọ̀rọ̀ àbò ní Nàìjíríà, Ó ní ìlú Abuja àtàwọn ìpínlẹ̀ 23 kan ti di ibi àìgbọdọ̀ wọ̀ fáwọn èèyàn rẹ̀, ìdí rèé
9 Ìgbé 2026
Ẹ múra o! Òjò ńlá tó le fa àgbárá òjò ń bọ̀ ní ìpínlẹ̀ mẹ́wàá - NiMet
9 Ìgbé 2026
Àwọn afurasí darandaran ṣá àgbẹ̀ sínú oko rẹ̀ l'Ogbomoso lẹ́yìn tó ní wọn kò gbọdọ̀ da ẹran níbẹ̀
8 Ìgbé 2026
Àwọn dókítà ṣẹ́wélé ìyanṣẹ́lódì, fún ìjọba ní gbèdéke
7 Ìgbé 2026
A ti dóòlà èèyàn 31 tí wọ́n jí gbé nílé ìjọsìn lọ́jọ́ ọdún Àjínde – Ilésṣẹ́ ọmọ ogun
6 Ìgbé 2026
Ìjọba àpapọ̀ yóò san gbèsè ₦3.3trn owó iná tó jẹ láti ọdun 2015
5 Ìgbé 2026
"Blessing CEO, dá ₦20m ti mo fun ọ lórí àrùn jẹjẹrẹ tí o sọ pé ó ń ṣe ọ́ padà" Oil Money yarí, Blessing náà fèsì
5 Ìgbé 2026
Kí ló dé tí ìjọba àpapọ̀ fi ₦9trn kún owó ìṣúná ọdún 2026?
3 Ìgbé 2026
ADC ní alága INEC ti gbàbọ̀dè, awọn fẹ́ kó kọ̀wé fipò sílẹ̀, APC fèsì pé kò sẹ́ni tó kó ba wọn, fúnra ara wọn, ni wọ́n ń ṣera wọn
3 Ìgbé 2026
N kò ní parí aáwọ̀ láàrin Funke Akindele àti Toyin Abraham mọ́, ó tó gẹ́ ẹ́ - Iyabo Ojo
1 Ìgbé 2026
Ìjọba Plateau kéde ìṣéde ọlọ́jọ́ méjì lẹ́yìn ìkọlù agbébọn, léri láti máṣe sin àwọn òkú ní àsinpọ̀
31 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìṣájú
Page
6
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
8
9
40
Tókàn