BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Orilẹede Naijiria
Kí ló fa òórùn àbaadì tó kó aráàlú lọ́kàn sókè l'Ado Ekiti? Àlàyé rèé
9 Èbibi 2026
Amotekun nawọ́ gán afurasí agbéṣùmọ̀mí ní ìpínlẹ̀ Ondo
9 Èbibi 2026
Lateef Adedimeji kéde orúkọ àwọn ìbẹ́ta rẹ àti ọjọ́ tí wẹ̀jẹwẹ̀mu ìdúpẹ́ yóò wáyé
9 Èbibi 2026
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa ikọ̀ ọlọ́pàá VCRU tuntun, ìdí fún ìdásílẹ̀ rẹ̀ àti iṣẹ́ àwọn ọlọ́pàá náà
8 Èbibi 2026
Kí ló fa gbas-gbos láàárín Akpabio àti Oshiomhole nílé ìgbìmọ̀ aṣòfin, àlàyé rèé
7 Èbibi 2026
5:58
Fídíò,
Ọlọ́pàá tó kọ ẹnu ìfẹ́ sí mi ní mo gbọ́dọ̀ ṣẹ̀wọ̀n - Ọmọbìnrin ọdún 15 táwọn ọlọ́pàá mú fún ẹ̀ṣẹ̀ ẹ̀gbọ́n rẹ̀ ní Kwara ṣàlàyé
, Duration 5,58
6 Èbibi 2026
Ikú Mohbad tún súyọ níléẹjọ́ l'Abuja, wọ́n ní kí ọlọ́pàá wádìí bàbá rẹ̀ pẹ́lú Wumi, ìyàwó rẹ̀
5 Èbibi 2026
4:56
Fídíò,
Bí ìjọba bá tọwọ́ bọ̀wé láti ṣe ẹ̀tọ́ tí wọ́n ṣe fáwọn ASUU fún àwa náà la tó máa dẹ́kun ìyanṣẹ́lódì wa - SSANU, NASU, NAAT
, Duration 4,56
5 Èbibi 2026
Èmi ò sọ̀rọ̀ tàbùkù Olubadan o, ọmọ ni mo jẹ́ sí Ọba Rashidi Ladọja - Bayọ Adelabu sọ̀rọ̀ síta lẹ́yìn tí wọ́n ní ó sọ̀kò ọ̀rọ̀ ránṣẹ́ s'Olubadan nítorí òṣèlú
4 Èbibi 2026
Àwọn ajínigbé tún jí òṣìṣẹ́ iléeṣẹ́ iná mọ̀nàmọ́ná IBEDC gbé, àwọn aláṣẹ ké gbàjarè síta
4 Èbibi 2026
3:25
Fídíò,
Wọ́n pe pásítọ̀ kó wá ṣe ìṣọ́ òru ní ṣọ́ọ̀ṣì ni káwọn agbébọ̀n tó yìnbọn paá – Aráàlú sọ̀rọ̀ lórí ìkọlú àwọn agbébọn sí ṣọ́ọ̀ṣì kan l'Ekiti
, Duration 3,25
4 Èbibi 2026
Ìdí rèé tí mo fi pinnu láti má lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì mọ́ - Funke Akindele
4 Èbibi 2026
Wo ohun márùn-ún tó yẹ kí o mọ̀ nípa ofin tuntun tó rọ̀ mọ́ nọ́ńbà BVN tí Banki àpapọ̀ gbé jáde
1 Èbibi 2026
Àbọ̀ ìwádìí EFCC rèé lórí Pasitọ Jerry Eze tó ní òjò Dọ́là àti Pọ́ùn ń rọ̀ sínú àkáǹtì rẹ̀ fún oṣù mẹ́fà
1 Èbibi 2026
Ilé ẹjọ́ tó ga jùlọ dá David Mark padà bíi alága ẹgbẹ́ òṣèlú ADC
30 Ìgbé 2026
Bíjọba Tinubu kò ṣe rẹ́yìn ikọ̀ afẹ̀jẹ̀wẹ̀ tó ń pa Krísítẹ́ní, a ti gé ìrànwọ́ wa sí Naijiria dé ìdajì - Amẹ́ríkà
30 Ìgbé 2026
Owó epo tó lọ sókè lọ́jà àgbáyé ṣàkóbá fún owó lítà epo ní Nàíjíríà, bí Trump ṣe ń tẹ̀síwájú láti dí epo Iran mọ́lé
30 Ìgbé 2026
Akẹ́kọ̀ọ́ ní òun gba máàkì 394 nínú 400 ní ìdánwò UTME, ṣe tòótọ́ọ́ ni àbí òfegè? Ohun tí a mọ̀ réè
29 Ìgbé 2026
Àwọn orílẹ̀ èdè mẹ́wàá táwọn èèyàn ti ń kojú ebi jùlọ ní àgbáyé, tó fi mọ́ Nàíjíríà
29 Ìgbé 2026
Ìdí mẹ́rin rèé táwọn ibùdó ìfọporọ̀bì Naijiria kò fi lè ṣiṣẹ́ láéláé - Obasanjo ṣàlàyé
28 Ìgbé 2026
Ìwọ́de tako àwọn ọmọ ilẹ̀ òkèèrè bẹ̀rẹ̀ ní South Africa, ọmọ Naijiria méjì kú, ìbẹ̀rùbojo gbalẹ̀ kan
28 Ìgbé 2026
Ọ̀nà wo ni iléeṣẹ́ ológun gbà pa àgùnbánirọ̀ kan ní Abuja, tí ẹbí rẹ̀ fi fọnmú?
28 Ìgbé 2026
Wo àwọn owó àjẹmọ́nú òṣìṣẹ́ tí ìjọba àpapọ̀ ṣàfikún rẹ̀ àti ìdí tí NLC ṣe yínmú lórí àfikún náà
27 Ìgbé 2026
Aiyedatiwa jẹ wá lówó oṣù mẹ́fa, ó tún fẹ́ lé wa níbi tí ìrandíran wa ń gbé láti 1943 - Àwọn àkàndá ẹ̀dá Ago Ireti figbeta l'Ondo
25 Ìgbé 2026
Ìṣájú
Page
4
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
8
40
Tókàn