BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Orilẹede Naijiria
Mo ṣetán láti dupò ààrẹ ní 2027, ọ̀sẹ̀ tó ń bọ̀ ni ìdìbò abẹ́lé wa- Omoyele Sowore
23 Èbibi 2026
Ṣé òótọ́ ni pé Ààrẹ Tinubu fẹ́ pa orúkọ Naijiria dà tó tún fẹ́ wọ́gilé òfin Sharia ní Naijiria?
22 Èbibi 2026
'Rògbòdìyàn ìdìbò 1983 kó wàhálà tó pọ̀ bá ẹbí mi nítorí bàbá mi díje, ṣùgbọ́n ìfẹ́ àráàlú ló mú mifẹ́ di gómìnà Ekiti'
22 Èbibi 2026
Sunday Igboho ṣe àfihàn ẹ̀ṣọ́ ààbò "Ija Ekun" tó fẹ́ fi kojú àwọn agbébọn nílẹ̀ Yorùbá bí ìjọba bá fún-un láṣẹ
21 Èbibi 2026
CAN gbé ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ orúkọ àwọn èèyàn tí ajínigbé gbé nílé ẹ̀kọ́ mẹ́ta nípínlẹ̀ Oyo jáde, bẹ̀rẹ̀ àwẹ̀ àti àdúrà
21 Èbibi 2026
Wo àwọn ìpínlẹ́ àti ìlú tí àwọn agbébọn ti kọlù nílẹ̀ẹ Yorùbá
20 Èbibi 2026
3:22
Fídíò,
Àwọn ajínigbé tó kó àwọn akẹ́kọ̀ọ́ yìnbọn sí wa nígbà tí a ń lé wọn wọgbó ìbọn wà kò ràn wọ́n ni – Àwọn ọlọ́dẹ ìlú Esinele
, Duration 3,22
20 Èbibi 2026
2:34
Fídíò,
Oronna, jagunjagun tó gbéra láti Oyo lọ tẹ ìlú Ilaro dó
, Duration 2,34
19 Èbibi 2026
Àwọn èèyàn fi àìrọ́mọbí bú mi lójú mi rí-Ooni Ogunwusi
18 Èbibi 2026
Mọ̀ nípa Abu-Bilal al-Minuki, agbéṣùmọ̀mí ti ikọ̀ ológun Amẹ́ríkà àti Nàìjíríà pawọ́pọ̀ ṣekúpa
17 Èbibi 2026
Èèyàn márùn ún kú lábẹ́ ilé tó dàwó l'Abuja, ẹnìkan wà ní ẹsẹ̀ kan ayé ẹsẹ̀ kan ọ̀run
17 Èbibi 2026
Agbébọn tún yabo ilé ẹ̀kọ́ méjì ní Borno, jí ọ̀pọ̀ akẹ́kọ̀ọ́ gbé lọ
16 Èbibi 2026
Kóòtù sọ Blessing CEO sí àhámọ́, fún ẹ̀sùn lílu jìbìtì N36m
15 Èbibi 2026
Ẹbí Alexx Ekubo sọ̀rọ̀ lórí irúfẹ́ jẹjẹrẹ kíndìnrín tó sokùnfa ikú rẹ̀
14 Èbibi 2026
Ajínigbé fi ayédèrú iṣẹ́ tàn mi lọ sí Zamfara, wọ́n tún fowó ọkọ̀ ránṣẹ́ kí n lè tètè wá - Akẹ́kọ̀ọ́jáde Fásitì
14 Èbibi 2026
Olùkọ́ fásítì tí wọ́n lù, yẹ̀yẹ́ níta gbangba pé ó ń bá akẹ́kọ̀ọ́ lòpọ̀ ní yàrá ìkàwé, ohun tí a mọ̀ rèé
13 Èbibi 2026
Ṣé lóòótọ́ ni àdó olóró tí ológun Chad jù fún Boko Haram pa ọ̀pọ̀ apẹja ọmọ Naijiria?
12 Èbibi 2026
Kí ló mú kí ọkọ̀ kan ré bọ́ láti orí afárá sí ìsàlẹ̀ èyí tó pa èèyàn mọ́kànlá l‘Ogun?
11 Èbibi 2026
Àlàyé rèé lórí ohun táwọn iléeṣẹ́ ìbáraẹnisọ̀rọ̀ ṣe tí ìjọba àpapọ̀ ṣe fọnmú mọ́ wọn lọ́wọ́
11 Èbibi 2026
"Eko Bridge yóò wà ní títìpa fún àtúnṣe láti ọjọ́ Ìṣẹ́gun" -Ìjọba Eko
10 Èbibi 2026
Èèyàn mẹ́ta tí ẹ̀yà ara pè níjà bọ́ sọ́wọ́ NDLEA fún ẹ̀sùn òògùn olóró
10 Èbibi 2026
Lateef Adedimeji, Oboz, àtàwọn òṣèré míì tó gbàmì ẹ̀yẹ ní AMVCA 2026
10 Èbibi 2026
EFCC kéde wíwá Sadiya Farouq, mínísítà tẹ́lẹ̀ fún ètò ìbojú-àánú wo aráàlú
10 Èbibi 2026
Ẹgbẹ́ NDC kéde ipò ààrẹ sí Gúúsù Naijiria ní 2027, 2031 fún Àríwá
9 Èbibi 2026
Ìṣájú
Page
3
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
8
40
Tókàn