BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eto Iselu Naijiria
Wo kókó ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa Abiodun Oyebanji, olùdíje gómìnà fẹ́gbẹ́ APC tó wọlé sáà kejì l'Ekiti
21 Òkùdu 2026
"Ilé-iṣẹ́ rédíò Agidigbo FM ni ẹ lè wó, ẹ ò lè wó Oriyomi Hamzat"
21 Òkùdu 2026
Wo àwọn èèkàn olùdíje sípò gómìnà ìpínlẹ̀ Ekiti fún ìdìbó ọdún 2026
19 Òkùdu 2026
Gbogbo kọ̀rọ̀kọ́ndú ìpinlẹ̀ Ekiti ni a ti fi ọlọ́pàá ṣọwọ́ sí fún ètò ìdìbò ọjọ́ Abamẹta - Ọlọ́pàá
19 Òkùdu 2026
"Adedibu ò kú o, a sì ń rí Baálẹ̀ Molete"
18 Òkùdu 2026
Inú gbogbo èèyàn ìpínlẹ̀ Osun ló dún sí ìdájọ́ tó fààyè gba Accord láti díje, Adeleke ní wọ́n ń fẹ́ - Ìjọba Osun
17 Òkùdu 2026
Ṣé lóòótọ́ ni Kọmíṣọ́nà ọlọ́pàá Osun ń hùwà kò kàn mí sí rògbòdìyàn òṣèlú àti ètò ààbò tó mẹ́hẹ ní ìpínlẹ̀ náà? Ohun tí a mọ̀ rèé
16 Òkùdu 2026
Kí ló pa Oriyomi pọ̀ pẹ̀lú Surii Ilupeju, afurasí adigunjalè tí ọlọ́pàá ń wá? Ohun tí a mọ̀ rèé
15 Òkùdu 2026
5:47
Fídíò,
Ademola Adeleke àti APC sọ̀kò ọ̀rọ̀ sí ara wọn lẹ́yìn ìjà òṣèlú tó wáyé l'Osun
, Duration 5,47
14 Òkùdu 2026
3:53
Fídíò,
Mo máa pèsè ètò ẹ̀kọ́ ọ̀fẹ́ fáráàlú tí mo bá di gómìnà ìpínlẹ̀ Ekiti – Segun Akande
, Duration 3,53
13 Òkùdu 2026
Bí ilé aṣojú-ṣòfin ṣe fòńtẹ̀ lu àbá ìdásílẹ̀ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀, wo ìlànà ìṣẹ́ wọn, àǹfààní àti ewu rẹ̀
12 Òkùdu 2026
Kókó ọ̀rọ̀ méje tí Tinubu sọ láti sàmì àyájọ́ June 12 àti àwọn tó gba àmì ẹ̀yẹ fọ́dún kẹtàdínlọ́gbọ̀n ìjọba àwaarawa
12 Òkùdu 2026
Wo àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tó sọ ''June 12'' di àyájọ́ ìjọba tiwantiwa àti mánigbàgbé yíká Nàìjíríà títí di òní
12 Òkùdu 2026
3:37
Fídíò,
'A gba ìjọba arawa, a fi ń nira wa lára' - Àwọn aráàlú sọ èrò wọn lórí ọdún mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n ìṣèjọba àwaarawa
, Duration 3,37
12 Òkùdu 2026
Kí ló mú kí Iyabo Obasanjo fi ẹgbẹ́ APC sílẹ̀ lẹ́yìn tó lulẹ̀ láti díje fún ipò gómìnà?
8 Òkùdu 2026
Àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú jànkàn tó lè má kópa nínú ètò ìdìbò ọdún 2027
6 Òkùdu 2026
Ṣé lóòótọ́ ni ọmọbìnrin akẹ́kọ̀ọ́ kan ti kú sígbèkùn ajínigbé nínú àwọn tí wọ́n jí gbé l'Ogbomoso? Àlàyé rèé
6 Òkùdu 2026
3:52
Fídíò,
Eku ò ké bí eku mọ́ ní Ekiti, 'èmi ló kàn' láti dá nǹkan padà bọ̀ sípò – Oluwadare Abejide, Olùdíje ADC fún ìbò gómìnà
, Duration 3,52
5 Òkùdu 2026
INEC àti DSS bẹ̀rẹ̀ ìwádìí lẹ́yìn tí àlàyé nípa olùdìbò lu síta lórí ayélujára
4 Òkùdu 2026
Ta ni Kingsley Chinda tó kúrò ní ẹgbẹ́ òṣèlú PDP lọ sí APC láti du ipò gómìnà ní ìpínlẹ̀ Rivers?
3 Òkùdu 2026
0:37
Fídíò,
Aráàlú fárígá, ṣèwọ́de ní Ibadan tako ìjọba lórí bí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àti olùkọ́ tí wọ́n jí gbé ṣì ṣe wà ní àhámọ́
, Duration 0,37
1 Òkùdu 2026
Seyi Makinde ni yóò ṣojú wa nínú ètò ìdìbò Ààrẹ ọdún 2027 – Ẹgbẹ́ òṣèlú APM
30 Èbibi 2026
Ta ló wọlé ìbò abẹ́nú ẹgbẹ́ òṣèlú Accord láti dupò Gómìnà l'Oyo láàrin Oriyomi àti Gudugudu? Ohun tí a mọ̀ rèé
27 Èbibi 2026
Ìrọ́ ni pé PDP dara pọ̀ mọ́ APM l‘Oyo, ẹgbẹ́ wa tóbi ju ká dara pọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú kankan lọ, àwa lá borí ìbò ààrẹ - Gbolarumi
26 Èbibi 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn