BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eto Iselu Naijiria
Púpọ̀ nínú ọọ́físì ìjọba ìbílẹ̀ ní ìpínlẹ̀ Oyo ló ti dagẹgẹ, Makinde gbọdọ̀ ṣe àtúnṣe si – Àwọn àṣofin
20 Ọ̀wàrà 2025
Ọlọ́pàà yin tajútajú sáwọn olùwọ́de tó ń pè fún ìtúsílẹ̀ Nnamdi Kanu l'Abuja, ẹni orí yọ ó dilé
20 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí rèé tí Tinubu yóò fi lulẹ̀ nínú ìbò ààrẹ ọdún 2027 - Aregbesola
19 Ọ̀wàrà 2025
"Digbí ni PDP wà, bí àwọn gómìnà kan ṣe fi ẹgbẹ́ sílẹ̀ kò tu irún kankan lára ẹgbẹ́ wa"
17 Ọ̀wàrà 2025
Kí ló ṣẹlẹ̀ tí ariwo fi ta pé Wale Edun, mínísítà ètò ẹ̀náwó, rọ lápá-rọ lẹ́sẹ̀?
14 Ọ̀wàrà 2025
Àkójọpọ̀ orúkọ àwọn èèyàn 175 tí Ààrẹ Tinubu ṣe àforíjìn fún àti ẹ̀ṣẹ̀ tí wọn ṣẹ̀ tẹ́lẹ̀
13 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí rèé tí Maryam Sanda, obìnrin tó gún ọkọ rẹ̀ ní ọbẹ̀ pa, ṣe gba àforíjìn ààrẹ lẹ́yìn ọdún mẹ́fà àti ààbọ̀ lọ́gbà ẹ̀wọ̀n
12 Ọ̀wàrà 2025
Ààrẹ tó dàgbà jù láyé ń bèèrè ìbò àwọn ọ̀dọ́ lẹ́yìn ọdún 43 nípò
11 Ọ̀wàrà 2025
Sọ iye tí o fi ṣe ọ̀nà yìí ní pàtó, yéé ṣe kùrùkẹrẹ kiri lórí owó iṣẹ́ àgbàṣe – Makinde tahùn sí Umahi, mínísítà iṣẹ́ òde lóríi títì etíkun Eko sí Calabar
11 Ọ̀wàrà 2025
Ta ni Christopher Kolade, àgbàọ̀jẹ̀ aláàkóso, agbóhùnsáfẹ́fẹ́, tó jáde láyé tí Tinubu, àwọn èèkàn lágbáyé ń dárò?
10 Ọ̀wàrà 2025
Tinubu yan Ọ̀jọ̀gbọ́n Amupitan gẹ́gẹ́ bíi alága INEC tuntun, ìgbìmọ̀ aláṣẹ orílẹ́èdè Naijiria buwọ́lù ú
9 Ọ̀wàrà 2025
"Gbogbo owó tí Nnaji mínísítà tó kọ́wé fipò sílẹ̀ lórí ẹ̀sùn lílo ayédèrú ìwé ẹ̀rí ló yẹ k'íjọba gbà padà"
8 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí tí mi o fi gbìyànjú láti sọ Oluremi Tinubu ìyàwó mi di mùsùlùmí - Ààrẹ Tinubu
8 Ọ̀wàrà 2025
Wo ohun tí Ilé ẹjọ́ tó ga jù ní Nàìjíríà sọ nípa àsìkò àti bí ìdájọ́ lórí owó àwọn ìjọba ìbílẹ̀ nìpínlẹ̀ Osun yóò ṣe lọ
8 Ọ̀wàrà 2025
May Agbamuche-Mbu di adelé alága INEC, wo àwọn nǹkan tó yẹ kóo mọ̀ nípa rẹ̀
8 Ọ̀wàrà 2025
Pẹ̀lú ẹ̀sùn ayédèrú ìwé ẹ̀rí tó ń kun Mínísítà Uche Nnaji báyìí, wo àwọn olóṣèlú tí ẹnu ti kùn lórí ọ̀rọ̀ ìwé ẹ̀rì nígbà kan rí
7 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí tí mo tún ṣe fẹ́ dupò Gómìnà ìpínlẹ̀ Osun rèé - Omisore
5 Ọ̀wàrà 2025
Ìtàn ayé àwọn àgbà méje tó léwájú ìgbòmìnira Nàìjíríà àti ìgbìnyànjú wọn
1 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí rèé tí nǹkan fi ń le sí lẹ́ka ọrọ̀ ajé Naijiria lẹ́yìn ọdún 65 tó gba òmìnira
1 Ọ̀wàrà 2025
Kókó ìpàdé bònkẹ́lẹ́ Atiku, El Rufai àtàwọn adarí ẹgbẹ́ ADC míì l'Abuja ṣáájú ìbò ààrẹ 2027
26 Owewe 2025
Ilé aṣòfin àgbà ṣí ọ́fíìsì Sẹ́nẹ́tọ̀ Natasha padà lẹ́yìn tí wọ́n ti gbé e tì pa fóṣù mẹ́fà
24 Owewe 2025
Bí Wike àti Fubara ṣe tí parí ìjà, wo nǹkan tó yẹ kí o mọ̀ nípa 'Bàbá ìsàlẹ̀'
23 Owewe 2025
Ṣé lóòótọ́ ni Gómìnà Adeleke buwọ́lù N678m fún àtúnṣe Ojúbọ Sango-Timi nílùú Ede? Àlàyé rèé
23 Owewe 2025
Ẹ máà dá Obansajo lóhùn, Ó gbìyànjú sáà kẹta àmọ́ ó lulẹ̀ ni - Usman Bugaje
23 Owewe 2025
Ìṣájú
Page
7
nínú
40
1
4
5
6
7
8
9
10
40
Tókàn