BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eto Iselu Naijiria
Kí ló ń fa fàákája láàrin Wike àti akọ̀wé APC, tí Sẹ́nẹ́tọ̀ Basiru fi ní kí Wike kọ̀wé fipò mínísítà sílẹ̀? Àlàyé rèé
6 Sẹ́rẹ́ 2026
Makinde ṣe àtúntò ìgbìmọ̀ aláṣẹ ìjọba Ìpínlẹ̀ Oyo, yọ Akọ̀wé ìjọba nípò
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Mi ò fipò sílẹ̀ nítorí mo ṣe nǹkan tí kò tọ́, ṣùgbọ́n nítorí mo bọ̀wọ̀ fún ọ́fíìsì mi-Kemi Adeosun
4 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn kókó tó jẹyọ nínú ọ̀rọ̀ ìkínikúọdún tí Ààrẹ Tinubu fi ránṣẹ́ sáwọn ọmọ Nàìjíríà
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Ebi yóò dẹ́kun, ọrọ̀ ajé yóò búrẹ́kẹ́, ìjà láàárín Tinubu àti Dangote - Ẹ gbọ́ àwọn àsọtẹ́lẹ̀ tó ti jáde fún ọdún 2026 láti ẹnu àwọn Òjíṣẹ Ọlọrun
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìdí rèé tí Abubakar Malami agbẹjọ́rò àgbà Naijiria tẹ́lẹ̀ yóò fi ṣọdún tuntun lọ́gbà ẹ̀wọ̀n Kuje
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
INEC kéde orúkọ àwọn olùdíje fún ìbò Gómìnà Ekiti lọ́dún 2026, olùdíje fẹ́gbẹ́ òṣèlú PDP kò sí níbẹ̀, ìdí rèé
30 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ọ̀rọ̀ di gbas-gbos láàárín Makinde àti Fayose lórí ₦50bn tí Fayose ní Tinubu fún ìpínlẹ̀ Oyo lórí ìbúgbàmù Bodija n'Ibadan
29 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Tinubu fún Makinde ní N50bn owó ìrànwọ́ lásìkò ìbúgbàmù Bodija, èròńgbà rẹ̀ láti di ààrẹ ló ń pín PDP yẹ́lẹyẹ̀lẹ - Fayose
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Atiku, Obi àtàwọn ẹgbẹ́ ajàfẹ́tọ̀ọ́ yarí, pè fún ìdádúró òfin owó ori tuntun lórí ẹ̀sùn títọwọ́bọ òfin náà, iléeṣẹ́ ààrẹ fèsì
23 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kókó àbá ètò ìṣúná N58.47trn ọdún 2026 tí Tinubu gbé lọ síwájú ilé aṣòfin fún ìbuwọ́lù
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo bí òfin tí Trump ṣẹ̀ṣẹ̀ fi de Naijiria àtàwọn orílẹ́èdè mii ṣe kàn ọ́
17 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ta a ni ojúlówó olùdíje sípò Gómìnà fẹ́gbẹ́ Accord ní ìpínlẹ̀ Osun? INEC sàlàyé
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Èmi ni máa borí ìbò Gómìnà ìpínlẹ̀ Osun pẹ̀lú olùdíje APC Oyebamiji - Adeleke
15 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Primate Ayodele fèsì lórí ẹ̀sùn gbájúẹ̀ ₦150m tí Adebayo Adelabu fi kàn án
13 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Remi Tinubu ati Adeleke fèsì lórí ìsẹ̀lẹ̀ tó wáyé n'Ile Ife
11 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo àwọn gómìnà PDP tó ti fi ẹgbẹ́ sílẹ̀ àti àwọn tó ṣẹ́kù
10 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kí ló dé tí APC yọ Omisore, Omoworare àtàwọn mí-ìn kúrò nínú ìbò abẹ́lé sípò gómìnà Osun?
6 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Igun PDP kan kéde Adebayo Adedamola gẹ́gẹ́ bíi olùdíje gómìnà l'Osun
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
PDP fi ìwé ẹ̀rí yíyọ kúrò nínú ẹgbẹ́ ránṣẹ́ sí Wike, Fayose àti àwọn yòókù
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Orúkọ àwọn aṣojú Naijiria sílẹ̀ òkèèrè ti Tinubu fi ránṣẹ́ sí àwọn aṣòfin di ariwo
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Níṣe ló dàbí kí n la gbohùngbohùn mọ́ Obasanjo lórí nígbà tó sọ̀rọ̀ níbi ayẹyẹ ọjọ́ ìbí mi - Fayose
28 Bélú 2025
Akẹ́kọ̀ọ́ mọ̀kànlá nínú 303 tilé ẹ̀kọ́ St Mary Catholic ní Niger bọ́ lọ́wọ́ agbebọn, bí Gómìnà Kebbi ṣe fẹ́ fa akẹ́kọ̀ọ́ 24 tó dé láti ọ̀dọ̀ ajínigbé, lé òbí wọn lọ́wọ́
26 Bélú 2025
Ìṣájú
Page
5
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
8
40
Tókàn