BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aabo orile-ede
Ohun tí a mọ̀ nípa àwọn agbébọn tó ní 'ìjọba Ilorin' ló fún àwọn ní AK-47 rèé
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Agbébọn tún kọlu ṣọ́ọ̀ṣì ní Kogi, pa èèyàn, jí ọ̀pọ̀ míràn gbé
15 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Èyí ni bí Bàbá àtọmọ ṣe yìnbọn pa èèyàn mẹ́ẹ̀ẹ́dógún létíkun Australia
15 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìdí táwọn èèyàn fi ń pè fún ìyọnípò mínísítà abẹ́nú fún ètò ààbò, Bello Matawalle?
14 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ilé ẹjọ́ ṣàlàyé ìdí tó ṣe nira láti gbé Nnamdi Kanu kúrò lọ́gbà ẹ̀wọ̀n Sokoto lọ sí Abuja
11 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Tinubu gbé ìgbésẹ̀ báwọn aṣòfin ṣe fọ́nmú pé ojúṣàájú wà nídi kíkó àwọn ọlọ́páá kúro lẹ́yìn àwọn èèkànlú
11 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ológun Nàìjiríà kò lè borí àwọn agbébọn, ìdí rèé tí mo fi ní kí ìjọba dúnàádúrà pẹ̀lú wọn - Sheikh Gumi
10 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Olubadan Rashidi Ladoja figbe ta, ṣàlàyé ìdí tó fi nira láti dupò Ọba mú, ju ipò Gómìnà lọ, pé fún ṣíṣí àwọn bodè Nàíjíríà
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Agbègbè méjì dojú ogun kọra wọn, ẹ̀mí bọ́, ọ̀pọ̀ dúkìá ṣòfò, ìjọba kéde òfin kónílé-gbélé
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìdìtẹ̀gbàjọba mẹ́wàá tó ti wáyé ní Afrika láàárín ọdun márùn ún sẹ́yìn
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn ipa tí ìgbésẹ̀ mímú ológun mọ̀kànlá sáhàámọ́, gbẹ́sẹ́ lé bàálù le è ní bí Nàíjíríà ṣe fèsì lórí ìdí tí bàálù rẹ̀ fi balẹ̀ lójijì ní agbègbè Sahel
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Agbébọn tún kọlu ilé ìjọ́sìn, wọ́n pa ìyàwó pásítọ̀, jó ọ̀pọ̀ ọkọ̀ níná, ṣe ọ̀pọ̀ èèyàn lèṣe
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
"Wọ́n pa bàbá-bàbá mi àti bàbá ìyàwó mi, bó ṣe wù wọ́n ni wọn ǹ pa wa, n kò fẹ́ kí wọn fi okùn fún mi lọ́rùn pa, wọ̀n fẹ́ pa aláwọ̀ funfun rẹ́ ní South Africa"
8 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìjọba àpapọ̀ kéde ìdáǹdè akẹ́kọ̀ọ́ 100 nínú àwọn tí wọ́n jí gbé ní St Mary Catholic, Papiri
8 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Láti ìgbà tí wọ́n ti jí Ọba wa gbé lọ, ọlọ́pàá kò dá sí wa, àwa nìkan là ń sá kiri, ìjọba Kwara, ẹ gbà wá – Mọ̀lẹ̀bí Ọba tí wọ́n jí gbé
8 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìjọba Kogi kéde kónílé-ó-gbélé láwọn ìjọba ìbílẹ̀ kan nítorí ètò àbò tó mẹ́hé
5 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìjọba gbọ́dọ̀ ní àkójọpọ̀ orúkọ gbogbo aráàlú lórí ẹ̀rọ kọ̀mpútà tó bá fẹ́ rẹ́yìn ìgbésùnmọ̀mí - Christopher Musa
5 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn afurasí tọ́wọ́ tẹ̀ ṣàlàyé bí wọ́n ṣe pa òṣìṣẹ́ FRSC àti ọmọ rẹ̀ tí wọ́n jí gbé l'Ogun
5 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn ajínigbé fún ìlú ní ọ̀sẹ̀ kan láti san 300m owó ìtúsílẹ̀ àwọn tí wọ́n jí gbé, tàbí kí wọ́n padà wá láti pa ọ̀pọ̀lọpọ̀ aráàlú
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kókó àbájáde ìwádìí àwọn aṣòfin Amẹrika lórí ọ̀rọ̀ tí Trump sọ pé ìpanirun àwọn Kristẹ́nì ń ṣẹlẹ̀ ní Naijiria
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ijó, ayọ̀ báwọn èèyàn 38 tí wọ́n jí gbé ní Eruku ṣe padà sílé
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìwakùsà lọ́nà àìtọ́ ló ń ṣokùnfà ètò àbò tó mẹ́hẹ lọ́dọ̀ wa, a fẹ́ kí Ààrẹ gbẹ́sẹ̀le – Àwọn gómìnà Àríwá
2 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àkójọpọ̀ ìkọlù tó ti ṣẹlẹ̀ ní Naijiria lẹ́yìn tí Tinubu kéde ìlú ò fararọ lẹ́ka ètò ààbò
2 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn agbébọn tún ṣèkọlù sí Eruku ní Kwara, jí àgbẹ̀ kan gbé lọ lẹ́yìn ìkọlù ilé ìjọ́sìn CAC
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìṣájú
Page
9
nínú
40
1
6
7
8
9
10
11
12
40
Tókàn