BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aabo orile-ede
Ìjọba Kwara ṣí àwọn ilé ẹ̀kọ́ ní ìjọba ìbílẹ̀ tí ètò ààbò ṣokùnfà títì wọ́n pa
2 Èrèlè 2026
Kwara: Ológun Naijiria yabo ibùba àwọn agbésùnmọ̀mí, gba àwọn tó wà nígbèkùn kalẹ̀
31 Sẹ́rẹ́ 2026
Taa ni Stanley Amandi, òṣèré tíátà tí ìjọba mú lórí ẹ̀sùn pé ó wà lára àwọn tó fẹ́ dìtẹ̀gbàjọba lọ́wọ́ Tinubu?
30 Sẹ́rẹ́ 2026
Ohun tí a mọ̀ nípa ìbúgbàmù àti ìró ìbọn tó dún ní pápákọ̀ òfúrufú Niger
30 Sẹ́rẹ́ 2026
"Ìtọ̀ ara mi ni mo mu fún ọjọ́ mẹ́jọ nínú igbó lẹ́yìn tí mo sá máwọn ajínigbé lọ́wọ́"
29 Sẹ́rẹ́ 2026
Ohun tí a mọ̀ nípa àbẹ̀wò Sunday Igboho sí Olubadan Ladoja, ohun tó sọ nípa yíyọ orúkọ rẹ̀ kúrò nínú àwọn tí ìjọba ń wá
27 Sẹ́rẹ́ 2026
Agbésùnmọ̀mí kọlu Zamfara láago méjìlá òru, jí èèyàn 26 gbé lọ
27 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn mọ́kànlá tí wọ́n jí gbé ní Kwara sá mọ́ ajínigbé lọ́wọ́, ó ku ọmọ ọdún méjì lákàtà wọn
27 Sẹ́rẹ́ 2026
Kàyééfì ńlá! Ìyàwó àṣẹ̀ṣẹ̀gbé po òògùn ekú mọ́ oúnjẹ f'ọ́kọ
26 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìfẹ̀hónúhàn bẹ́ sílẹ̀ l'Amẹrika lẹ́yìn tí òṣìṣẹ́ aṣọ́bodè ICE yìnbọn pa aráàlú
25 Sẹ́rẹ́ 2026
Olubadan Rashidi Ladoja sọ̀rọ̀ lórí ìpèníjà àbò ní Nàìjíríà, Ó ní ó ti ń pẹ́ nílẹ̀ jù
23 Sẹ́rẹ́ 2026
Nàìjíríà àti Amẹ́ríkà ṣèpàdé lórí ètò àbò, ohun tí Amẹ́ríkà sọ nípa ìkọlù míràn lórí àwọn agbébọn àtàwọn kókó tó jẹyọ níbẹ̀ nìyí
23 Sẹ́rẹ́ 2026
'Ìjọba fẹ́ pa wá lẹ́numọ́, wọn ní ka má sọ̀rọ̀ lórí ìkọlù àwọn agbébọn tó jí èèyàn 177 gbé lọ ní ìlú wa'
22 Sẹ́rẹ́ 2026
Ajínigbé tú ọmọ ọba tí wọ́n jí gbé ní Kwara sílẹ̀ lẹ́yìn tí wọ́n gba ₦20m
21 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìwọ̀nyí ni àwọn ìpínlẹ̀ márùn ún tí ètò ààbò ti burú jùlọ ní Naijiria lọ́dún 2025
18 Sẹ́rẹ́ 2026
Seyi Makinde ṣèlérí mílíọ́nù márùn-ún náìrá fún ẹbí aṣọ́gbó kọ̀ọ̀kan tí agbébọn pa l'Oyo
17 Sẹ́rẹ́ 2026
Ọwọ́ ọlọ́pàá tẹ afurasí ajínigbé obìnrin mẹ́ta ní ìpínlẹ̀ Oyo
16 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìpínlẹ́ Katsina ṣàlàyé ìdí tó fi fẹ́ẹ́ tú agbésùnmọ̀mí 70 sílẹ̀
12 Sẹ́rẹ́ 2026
''Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ti wà lójúfò fáwọn agbébọn tó ṣèlérí láti ṣèkọlù sí Ikoyi-Ile l'Ogbomoso''
12 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìjọba mi yóò rí i dájú pé irú ìkọlù yíì kò ṣẹlẹ̀ mọ́- Gómìnà Seyi Makinde
8 Sẹ́rẹ́ 2026
Ṣé lóòótọ́ ni pé agbébọn làwọn èèyàn mẹ́fà táwọn ọmọ ogun mú ní ìpínlẹ̀ Edo pẹ̀lú ọkọ̀ ìjọba ìbílẹ̀ Kwara?
6 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn ajínigbé tún jí èèyàn mẹjọ gbé ní Kwara
6 Sẹ́rẹ́ 2026
America fẹ́ẹ́ pa mi nínú ìkọlù, wọ́n ní Boko Haram ni mi-Sheikh Gumi
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn agbébọn yawọ ọjà, ṣekúpa èèyàn 30, jí ọ̀pọ̀ gbé lọ
4 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìṣájú
Page
6
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
8
9
40
Tókàn