BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eto Iselu
Lóòtọ́ lèròǹgbà wà láti lọ sí APC tẹ́lẹ̀, ṣùgbọ́n èmi àti PDP ti lẹ̀pọ̀, a sì ti gbà láti ti Ààrẹ Tinubu lẹ́yìn fún sáà kejì – Gómìnà Ademola Adeleke
22 Agẹmo 2025
Sẹ́nétọ̀ Natasha fi ẹsẹ̀ rìn wọ ilé aṣòfin l'Abuja lẹ́yìn tí àwọn agbófinró dá ọkọ̀ rẹ̀ padà
22 Agẹmo 2025
4:18
Fídíò,
Àwọn èèyàn máa ń sọ pé mo jọ bàbá mi, jíjọ tí mo jọ bàbá mi sì ti la ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà fún mi – Olamide, ọmọ Alao Akala
, Duration 4,18
22 Agẹmo 2025
Wo ìpínlẹ̀ 31 tí ọ̀rọ̀ ìdásílẹ̀ wọn tó wà níwájú ilé aṣòfin àpapọ̀ Nàìjíríà ń fún ọ̀pọ̀ ní ìrètí
22 Agẹmo 2025
Ṣé lóòótọ́ ni Muhammed ọmọ Babangida kọ̀ láti gba ipò tí Tinubu fún un? Àlàyé rèé
22 Agẹmo 2025
Kí ló ṣẹlẹ̀ tí Gómìnà Edo, Okpebholo fi ní kí Peter Obi má wọ ìpínlẹ̀ náà, èyí tó ń fa awuyewuye lórí ayélujára
21 Agẹmo 2025
Ìjọba ológun ní Burkina Faso tú àjọ elétò ìdìbò ká
18 Agẹmo 2025
Bí Atiku àtàwọn míì ṣe fi PDP sílẹ̀, ipa wo ni yóò ní lórí ẹgbẹ́ náà?
17 Agẹmo 2025
Paul Biya, ààrẹ Cameroon tó ti wà lórí oyè láti ọdún 1982 tún fẹ́ dupò fún sáà kẹjọ
15 Agẹmo 2025
Àwọn ọ̀rọ̀ àti ìṣesí ààrẹ Buhari tó dá awuyewuye sílẹ̀ lásìkò ìjọba rẹ̀
14 Agẹmo 2025
Ẹ wo àwọn nǹkan tí Tinubu ń fi owó tó ń wọlé sápò ìjọba ṣe ní Naijiria
13 Agẹmo 2025
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa ètò ìdìbò ìjọba ìbílẹ̀ ìpínlẹ̀ Eko àti ìdí tó fi ṣe pàtàkì
12 Agẹmo 2025
Peter Obi ṣàlàyé onírúurú ọ̀nà tí yóò gbà mú àyípadà bá Nàíjíría
12 Agẹmo 2025
Ìdí tí ẹgbẹ́ tó ń rí si ọ̀rọ̀ ilẹ̀ Africa àti àwọn alátìlẹyìn Ibrahim Traore fi kéde ìdìtẹ̀gbàjọba òfegè
10 Agẹmo 2025
Wo iye máàkì tí akẹ́kọ̀ọ́ fi ń wọlé sí fásitì ní ọdún márùn-ún sẹ́yìn àti ìdí tí JAMB fi kéde 150, bíi gbèdéke máàkì láti wọlé sí fásítì ní 2025
9 Agẹmo 2025
Rasheed Ladoja: Akọni olóṣèlú tó fi sùúrù gba adé Sẹ́nátọ̀ àti gómìnà, tó tún fẹ́ gba adé Olubadan kẹrìnlélógójì
8 Agẹmo 2025
Kí ni òfin sọ lórí ọmọ ẹgbẹ́ òṣèlú tó ń ṣe àgbáríjọ nínú ẹgbẹ́ míì bí Labour Party ṣe fún Peter Obi ní gbèdéke láti fẹgbẹ́ sílẹ̀?
5 Agẹmo 2025
Gbogbo ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa àwọn tó kórajọ sínú ADC, ẹgbẹ́ òṣèlú alátakò f'ọ́dún 2027
3 Agẹmo 2025
Wo ìgbésẹ̀ tí ẹgbẹ́ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ lè gbé lábẹ́ òfin láti dènà ayípadà orúkọ ilé ẹ̀kọ́ wọn
3 Agẹmo 2025
Omi tuntun rú lágbo òṣèlú Naijiria, Mark, Aregbesola di adarí ẹgbẹ́ òṣèlú alátakò ADC, APC ní kò séwu
2 Agẹmo 2025
1:03
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 1,03
2 Agẹmo 2025
Àwọn èèyàn ìlú Ido-Ayegunle àti Esa Oke kọlu ara wọn lórí àlà ilẹ̀ ní Osun, ẹ̀mí bọ́, dúkìá ṣòfò, ìlú dahoro
2 Agẹmo 2025
Àwọn akẹ́kọ̀ọ́ Poly Ibadan ṣe ìwọ́de tako àyípadà tó bá orúkọ ilé ẹ̀kọ́ wọn
1 Agẹmo 2025
7:32
Fídíò,
Ìjọba Seyi Makinde, ẹgbẹ́ òṣèlú APC tako arawọn lórí ₦63.5bn tí wọ́n fẹ́ fi tún ilé ìjọba ìpínlẹ̀ Oyo ṣe
, Duration 7,32
30 Òkùdu 2025
Ìṣájú
Page
11
nínú
40
1
8
9
10
11
12
13
14
40
Tókàn