BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aabo orile-ede
Àwọn àgbẹ̀ ké gbàjarè lọ sí ààfin Soun Ogbomoso lórí ìkọlù àwọn darandaran
9 Èrèlè 2024
Ẹ fi ìdájọ́ ikú lélẹ̀ fún àwọn ajínigbé - Wòlíì Ayodele rọ Ìjọba àpapọ̀
7 Èrèlè 2024
A fẹ́ rí òkú bàbá wa, bó jẹ́ eérú ẹ̀ la rí kó, ká sáà rí nǹkan sin - Ọmọ dẹ́rẹ́bà tí àwọn ajínigbé pa l’Ekiti sọ̀rọ̀
7 Èrèlè 2024
Èèyàn mẹ́rin kú, ọ̀pọ̀ farapa níbi ìjà àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn l’Abẹ́òkúta
6 Èrèlè 2024
Olorí Koro gbà ìtúsílẹ̀ lọ́wọ́ ajínigbé: ọwọ́ olọ́pàá Kwara tẹ afurasí mẹ́tàlá
6 Èrèlè 2024
Mi ò dọfẹ, bí mo ṣe móríbọ́ lọ́wọ́ àwọn agbébọn tó pa ọba méjì ní Ekiti rèé
5 Èrèlè 2024
7:49
Fídíò,
Ìdí tí mo fi parọ́ pé àwọn ajínigbé jí mi gbé - Òṣìṣẹ́ Báǹkì ṣàlàyé l'Ogun
, Duration 7,49
5 Èrèlè 2024
Ọwọ́ ọlọ́pàá ti tẹ afurasí mẹ́jọ lórí jíjí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àti ọbalayé gbé ní Ekiti
4 Èrèlè 2024
Lásìkò tí Pásítọ̀ ń kìlọ̀ fáwọn darandaran tó d'ẹran jẹ oko rẹ̀ l'Ogbomoso ni wọ́n gún un lọ́bẹ pa - Ẹ̀gbọ́n olóògbé
3 Èrèlè 2024
'Nígbà tí àwọn ajínigbé tó pa Kábíèsí ri pé mi ò lè rìn mọ́ ní wọn ní kí n padà sílé'
3 Èrèlè 2024
Lẹ́tà Oluwo sí Ààrẹ Tinubu lórí ètò ààbò Nàìjíríà tó mẹ́hẹ: kókó pàtàkì mẹ́rin réè nínú rẹ̀
3 Èrèlè 2024
Àwọn ajínigbé ń bèèrè N100m fún ìtúsílẹ̀ Olorí ọba àti èèyàn méjì tí wọ́n jígbé ní Kwara
3 Èrèlè 2024
Gani Adams: Ìṣòro ètò aàbò tó mẹ́hẹ nílẹ̀ Yorùbá, oṣù mẹ́fà péré ní máa fí kojú rẹ̀
2 Èrèlè 2024
7:48
Fídíò,
Ọlọ́run sọ fún mi nínú ẹ̀mí pé ẹnu Yorùbá kò ṣọ̀kan fún ìdásílẹ̀ Yorùbá Nation - Funmi Aragbaiye
, Duration 7,48
2 Èrèlè 2024
6:04
Fídíò,
Akẹ́kọ̀ọ́ tí orí kó yọ lọ́wọ́ àwọn ajínigbé l’Ekiti ṣàlàyé bí wọ́n ṣe jí àwọn akẹgbẹ́ àti olùkọ́ rẹ̀ lọ
, Duration 6,04
2 Èrèlè 2024
Ọwọ́ ẹ̀ṣọ́ aàbò 'Safe Corps' tẹ Ojúgbélẹ̀ lórí ẹ̀sùn ìjínigbé l’Ógùn
2 Èrèlè 2024
Ìjọba, ẹ fún wa ní ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ l'Ekiti láti lè kójú ìṣòro ètò àbò, àwọn ọba ké gbàjarè
1 Èrèlè 2024
Gómìnà Zamfara ṣe ìfilọ́lẹ̀ ẹ̀ṣọ́ aláàbò ìpínlẹ̀, ó gba 2,645 èèyàn síṣẹ́ láti kojú ìpèníjà ètò aàbò
1 Èrèlè 2024
ASP ọlọ́pàá fara gbọta, ajínigbé yìnbọn pa ọlọ́pàá kan àti ẹbí àwọn èèyàn tí wọ́n gbé l'Abuja
31 Sẹ́rẹ́ 2024
Ọlọ́pàá, Amotekun, ọlọ́dé àti OPC dáwọ́ jọ mú afurasí ajínigbé márùn-ún l'Ekiti
31 Sẹ́rẹ́ 2024
Ìjà ààlà ilẹ̀ gbẹ̀mí èèyàn mẹ́ta ní ìlú Ilobu àti Ifon ní Osun
31 Sẹ́rẹ́ 2024
Ohun tá a mọ̀ nípa akẹ́kọ̀ọ́ tí wọ́n jí gbé nínú ọgbà ilé ẹ̀kọ́ Unilorin rèé
29 Sẹ́rẹ́ 2024
3:20
Fídíò,
Ohun táwọn ènìyàn nílò láti kojú àwọn ìpèníjà tó ń bá Nàìjíríà fínra rèé - Ọọni
, Duration 3,20
29 Sẹ́rẹ́ 2024
Ọwọ́ Ọlọ́pàá tẹ ọ̀kan lára àwọn ajínigbé tó pa Nabeehah ni Kaduna
28 Sẹ́rẹ́ 2024
Ìṣájú
Page
26
nínú
40
1
23
24
25
26
27
28
29
40
Tókàn