BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ẹkun Iwọ oorun Afirika
WAEC ṣàlàyé ìdí tó fi gbẹ́sẹ̀ lé èsì ìdánwò tó lé ní 200,000
8 Ògún 2023
Sanusi gba Tinubu nímọ̀ràn lẹ́yìn àbẹ̀wò rẹ̀ sí ológun Niger
7 Ògún 2023
Yóò ṣòro fún ológun láti gbàjọba ní Naijria nítorí...
27 Agẹmo 2023
Màgòmágò ìdánwò WAEC sọ àwọn ilé ẹ̀kọ́ girama yìí nípinlẹ̀ Oyo sí abẹ́ òfin
30 Bélú 2022
Ni ilẹ̀ Adúláwọ̀, Wo ǹkan míì tí àwọn eèyàn ń sọ̀ nípa ìgbé ayé Obabìnrin Elizabeth ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì
12 Owewe 2022
Ta bá fẹ́ rí ojú rere Ọlọ́run. Yorùbá gbọdọ̀ wẹ ara rẹ̀ mọ́ lọ́wọ́ ègún àti èpè - Akintoye
28 Ògún 2022
Ikọ̀ Bayana Bayana ti South Africa ló gba Ife Ẹ̀yẹ WAFCON lẹ́yìn ìgbìyànjú ìgba mẹ́rin
24 Agẹmo 2022
Ìrírí tí Ilana Omo Oodua àti Sunday Igboho rí lósù mẹ́fà yìí tí kọ́ wa lẹ́kọ̀ọ́ síi- Ojogbon Banji Akintoye
9 Ẹrẹ̀nà 2022
Ìjọba Guinea-Bissau di ẹbi ìdìtẹ̀gbàjọba tó foríṣánpọ́n rú àwọn tó ń ṣe fàyàwọ́ oògùn olóró
12 Èrèlè 2022
Nàìjíríà ló dáńtọ́ láti gba ife ẹ̀yẹ AFCON 2021 ní Cameroon- Asamoah Gyan
16 Sẹ́rẹ́ 2022
Wo orílẹ̀èdè tí ẹ̀dà Covid-19 tuntun Omicron rápálá wọ̀ l‘Áfíríkà
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2021
ECOWAS f'òfin de àwọn ológun tó dìtẹ̀ gbàjọba ní Guinea
17 Owewe 2021
Àwọn ọmọogun orílẹ̀èdè Guinea ti gba ìjọba lọ́wọ́ ààrẹ!
5 Owewe 2021
'Lábẹ́ òfin àjọ ECOWAS, kó ṣééṣe kí Benin Republic jọ́wọ́ Sunday Igboho fún Nàìjíríà'
30 Agẹmo 2021
'Nàiìjíríà ti pèsè ''Private jet'' tí yóò gbé Igboho padà sílé láti Cotonou sílẹ̀ kí ìgbẹ́jọ́ rẹ̀ tó bẹ̀rẹ̀'
29 Agẹmo 2021
Owó àti dúkìá Dongote, Adenuga àti Rabiu tún yarọ síi pẹ̀lú $5.7bn- Forbes
7 Ìgbé 2021
Super Eagles, ẹ lọ lu Benin Republic mọ́lé, ọmọ Nàìjíríà wà lẹ́yìn yín- Mínísítà
27 Ẹrẹ̀nà 2021
Ẹ wo orílẹẹ́èdè tó pàdánù adarí ìjọba méjì láàrin ọdún kan
11 Ẹrẹ̀nà 2021
Ààrẹ Akufo-Addo la Mahama mọ́lẹ̀ wọlé ìbò ààrẹ Ghana fún sáà kejì
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Awakọ̀ agbókùú, ọlọ́pàá, ológun, oníròyìn ló máa ń kọ́kọ́ dìbò ní Ghana, bó ṣe ń lọ rèé
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Àwọn akẹ́kọ̀ọ́ da ìdánwò WAEC rú, wọn gún infijilátọ̀ ní 'compass'
9 Ògún 2020
4:17
Fídíò,
Bí ìjọba ṣe ń pariwo "ẹ máa fọwọ́ yín tó", ẹ wo irú omi tí àwọn ará ìlú yìí fi ń fọwọ́
, Duration 4,17
4 Ògún 2020
Ó ṣeéṣe kí ènìyàn 12,000 máa kú lójoojúmọ́ lẹ́yìn Covid-19
9 Agẹmo 2020
6:35
Fídíò,
Àṣírí tú, è wọ àwọn dókítà tó ń ta ayédèrú oògùn Coronavirus
, Duration 6,35
29 Òkùdu 2020
Ìṣájú
Page
3
nínú
5
1
2
3
4
5
Tókàn