BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Yoruba
Aláàfin tuntun wọ ìlú Oyo, ariwo sọ
14 Sẹ́rẹ́ 2025
Nàíjíríà ló yẹ kí wọ́n ti dá ifá tí yóò yan Ọba ilẹ̀ Yoruba, kìí ṣe ìlú èèbó - Oba Ogboni
14 Sẹ́rẹ́ 2025
Ìdí rèé tí mo fi tẹríba, kúnlẹ̀ kí Emir Ilorin - Timi Ede ṣàlàyé
14 Sẹ́rẹ́ 2025
Ìdí táwọn Afọbajẹ fi kọ ìwé sí Makinde tako ìkéde Ọmọọba Abimbola Owoade gẹ́gẹ́ bíi Alaafin Oyo tuntun
11 Sẹ́rẹ́ 2025
Èyí ni àwọn Ọba ilẹ̀ Yorùbá mẹ́jọ tí wọn lé kúrò lórí oyè
10 Sẹ́rẹ́ 2025
3:31
Fídíò,
Nọ́ọ̀sì alábẹ́rẹ́ tó ń fi èdè Yorùbá kọ́ aráàlú nípa ìlera wọn
, Duration 3,31
9 Sẹ́rẹ́ 2025
8:38
Fídíò,
Ẹkún ojojúmọ́ ni mò ń sun ní ìrètí ikú fún ọdún mẹ́rìnlá – Segun Olowookere tí wọ́n dájọ́ ikú fún lórí ẹ̀sùn jíjí adìyẹ
, Duration 8,38
7 Sẹ́rẹ́ 2025
3:34
Fídíò,
Àwa la ń wọ igbó lọ wá àwọn tí wọ́n bá jí gbé, àmọ́ ọlọ́pàá ló ń gba oríyìn fún iṣẹ́ wa – Alága ẹgbẹ́ ọdẹ nílẹ̀ Yorùbá
, Duration 3,34
6 Sẹ́rẹ́ 2025
Ìtàn tó rọ̀ mọ́ òwe "Ẹni tí kò ṣe bíi aláàárù l'Oyingbo...
29 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Àwọn nǹkan tó ti ṣẹlẹ̀ láàrín ọdún kan tí Ọba Ghandi Olaoye gba ọ̀pá àṣẹ gẹ́gẹ́ bíi Soun ìlú Ogbomoso
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ààfin Ooni sọ̀rọ̀ lórí àpèjẹ Olori Naomi níbi tí ọ̀pọ̀ ọmọdé ti kú n'Ibadan
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Kí ni Ooni Ile Ife lọ ṣe lọ́dọ̀ Ààrẹ àná lórílẹ̀èdè Nàìjíríà?
12 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ṣé lóòótọ́ ni eégún Ìpọ̀nríkú gé orí eégún Olóòlù sí Gẹ́gẹ́ ní Ibadan?
6 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Àwọn àǹfàání àti èèwọ̀ tó rọ̀ mọ́ ìlù Gángan ní ilẹ̀ Yorùbá
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Alaafin Aole: Ṣé òótọ́ ni pé èpè Alaafin Aole ń ja Yorùbá títí di òní?
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ìdí táwọn Ọba alayé àtàwọn oníṣẹ̀ṣe fi gbọdọ̀ jọ ṣiṣẹ́ pọ̀ - Gani Adams
24 Bélú 2024
Sunday Babatunde, eégún oníná l'Ogbomọṣọ, Danafojura, jáde l'áyé
19 Bélú 2024
Ṣé Ọba lé gba olórí tó kọ̀ ọ́ sílẹ̀ padà sí ààfin ní ilẹ̀ Yorùbá?
13 Bélú 2024
3:50
Fídíò,
Tọkọtaya sọ ìrírí wọn lẹ́yìn ọdún mẹ́wàá tí wọ́n ṣe ìgbéyàwó Awonga Shao
, Duration 3,50
12 Bélú 2024
Láé, n kò jẹ́ tàpá sí Oníṣẹ̀ṣe, èmi gan ti gbé Egúngún rí - Yinka Ayefele
4 Bélú 2024
Oluwo: Èyí ni ohun tí wọ́n máà ń ṣe sí òkú ọba tó bá wàjà ní ilẹ̀ Yorùbá
30 Ọ̀wàrà 2024
0:57
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,57
28 Ọ̀wàrà 2024
Gani Adams pé Sunday Igboho lẹ́jọ́, ó tún n béèrè fún N5b
28 Ọ̀wàrà 2024
Nítorí àìṣe ètùtù oyè, wọ́n ti yọ Kábíyésì kan lóyé ní ìpínlẹ̀ Ekiti
26 Ọ̀wàrà 2024
Ìṣájú
Page
10
nínú
40
1
7
8
9
10
11
12
13
40
Tókàn