BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ikọ Boko Haram
‘Mo mọ̀ pé ọkọ mi yóò padà wálé ní ọjọ́ kan'
31 Ògún 2024
Ariwo sọ lọ́gbà ẹ̀wọ̀n Niger níbi táwọn ẹlẹ̀wọ̀n alákatakítí ẹ̀sìn ti sálọ; bó ṣe ṣẹlẹ̀ nìyí
13 Agẹmo 2024
Ìkọlù agbéṣùmọ̀mí gbẹ̀mí èèyàn mẹ́jọ, ọ̀pọ̀ èèyàn farapa níbi ìkọlù tuntun ní Borno
30 Òkùdu 2024
Ǹjẹ́ àwọn olórí ìṣèjọba tẹ́lẹ̀rí ní Nàìjíríà ní ipa tó jọjú nínú bí ìṣàkóso Nàìjíríà ṣe ń lọ báyì?
28 Òkùdu 2024
Kí ló fàá tí ògbóǹtagì agbébọn Dogo Gide fi ń pèsè ààbò fáwọn àgbẹ̀? Àlàyé rèé
27 Òkùdu 2024
Ọmọ àti òbí mi ní láti k'ọ́wọ̀ọ́ rìn pẹ̀lú àwọn ẹran láti lè sá fún àwọn ajínigbé
28 Èbibi 2024
Boko Haram pa èèyàn mẹ́jọ, jí ọgọ́jọ míràn gbé lọ nínú ìkọlù tuntun
26 Èbibi 2024
Báwo ni ìjọ ẹ̀sìn mẹ́talọ́kàn ṣe di èyí tó ń dá èdèàìyedè sílẹ̀ láàrín àwọn aṣíwájú ẹ̀sìn Islam ní Ilorin?
17 Èbibi 2024
Èèyàn 1,097 làwọn agbébọn ṣekúpa lóṣù kẹrin ní Nàìjíríà – Àbọ̀ ìwádìí
13 Èbibi 2024
‘Ìjọba àti àgbáyé ti gbàgbé Chibok’
13 Ìgbé 2024
Lẹ́yìn ọdún mẹ́wàá ní àhámọ́ ikọ̀ Boko Haram, wọ́n ṣàwárí akẹ́kọ̀ọ́ Chibok míì
12 Ìgbé 2024
Ọgbẹ́ ọkàn mú áwọn òbí akẹ́kọ̀ọ́ Chibok torí bí wọn ṣe fẹ́ ajínigbé pẹ̀lú àtìlẹyìn ìjọba
2 Ìgbé 2024
Ìjọba apapọ̀ kéde orúkọ àwọn agbésùmọ̀mí tó kọlu Owo, Kuje àtàwọn onígbọ̀wọ́ wọn
21 Ẹrẹ̀nà 2024
Wo àwọn ohun tó ń mú ìjínigbé peléke si ní Nàìjíríà
10 Ẹrẹ̀nà 2024
'Báyìí ni orí ṣe kómiyọ lọ́wọ́ àwọn ajínigbé tó jí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ gbé ní Kaduna'
8 Ẹrẹ̀nà 2024
Àwọn ọlọ́pàá ṣe ìfẹ̀hónúhàn lórí àìrí owó àjẹmọ́nú wọn gbà
1 Sẹ́rẹ́ 2024
Wáá gbọ́ ohun tí àwọn èèkàn ìlú n sọ nípa àdó olóró tó pa ọ̀pọ̀ ní Tundun Biri
7 Ọ̀pẹ̀̀ 2023
Wo ìgbà mẹ́jọ ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ tí Iléeṣẹ́ ológun ti ṣèsì ju àdó olóró sí àárin àwọn aráàlú
6 Ọ̀pẹ̀̀ 2023
“Èèyàn 34 ló kú nínú ẹbí mi nígbà tí àdó olóró ọmọ ogun Naijria balẹ̀ sí abúlé wa”
5 Ọ̀pẹ̀̀ 2023
Boko Haram kọlu ikọ̀ aláàbò gómínà Yobe, ọlọ́pàá kan kú, àwọn mẹ́fà míì farapa
19 Bélú 2023
Ìbẹ̀rùbojo tún dé bá abúlé Borno, Boko Haram gé orí àwọn àgbẹ̀ mẹ́tàlá l'óko
7 Bélú 2023
Mo fẹ padà sọ́dọ̀ ọkọ̀ mi tó jẹ́ ọmọ ẹgbẹ́ Boko Haram - Ọmọbìnrin Chibok
22 Ògún 2023
Kò sí àjọṣepọ̀ kankan láàrín àwa àti Asari Dokubo àtàwọn ajaguntà rẹ̀ – Iléeṣẹ́ ọmọ ogun Naijiria
11 Ògún 2023
Mo ṣèpàdé pẹ̀lú àwọn olùdásílẹ̀ Boko Haram, wọ́n sì sọ ìdí tí wọ́n fi dá a sílẹ̀ fún mi - Obasanjo
17 Òkùdu 2023
Ìṣájú
Page
6
nínú
11
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
11
Tókàn