BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ikọ Boko Haram
A ti fi ikọ ológun tí yóò kún Naijiria lọ́wọ́ láti ṣẹ́gun agbésùnmọ̀mí ránṣẹ́- Ológun America
4 Èrèlè 2026
Àwọn mọ́kànlá tí wọ́n jí gbé ní Kwara sá mọ́ ajínigbé lọ́wọ́, ó ku ọmọ ọdún méjì lákàtà wọn
27 Sẹ́rẹ́ 2026
Ọwọ́ ọmọ ogun Naijiria tẹ obìrin tó ń ta igbó fún Boko Haram ní Borno
25 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn aráàlú ló ń kún àwọn agbéṣùmọ̀mí lọ́wọ́ láti máa da ìlú láàmú - Mínísítà ààbò
15 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìpínlẹ́ Katsina ṣàlàyé ìdí tó fi fẹ́ẹ́ tú agbésùnmọ̀mí 70 sílẹ̀
12 Sẹ́rẹ́ 2026
America fẹ́ẹ́ pa mi nínú ìkọlù, wọ́n ní Boko Haram ni mi-Sheikh Gumi
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Ààrẹ Tinubu pàṣẹ káwọn olórí ogun wá àwọn agbébọn tó pa èèyàn tó lé lógójì nípìnlẹ̀ Niger jáde
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn ajínigbé kọlu ìlú Adanla ní Kwara, jí èèyàn mẹ́sàn-án gbé lọ, yìnbọn pa ẹnìkan
28 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìjọba Naijiria kéde àwọn ajínigbé àtàwọn jàndùkú agbébọn bíi agbésùnmọ̀mí
28 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ọwọ́ ọlọ́pàá tẹ ajínigbé méjì tó ń ṣọṣẹ́ ní Kwara
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn ìkọlù agbébọn àti agbéṣùmọ̀mí tó milẹ̀ tìtì lọ́dún 2025
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn ajínigbé bínú tán, kọ̀ láti gba owó ìtúsílẹ̀ lọ́wọ́ ẹbí ní Kwara
20 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kí ló dé tí ìkọlù àwọn agbébọn peléke si lẹ́yìn ìdúnkokò Trump?
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìbẹ̀rù bojo gbalẹ̀ lẹ́yìn táwọn jàndùkú ajínigbé tún jí èèyàn mẹ́fà gbé lọ ní Kwara
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìdí táwọn èèyàn fi ń pè fún ìyọnípò mínísítà abẹ́nú fún ètò ààbò, Bello Matawalle?
14 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìjọba gbọ́dọ̀ ní àkójọpọ̀ orúkọ gbogbo aráàlú lórí ẹ̀rọ kọ̀mpútà tó bá fẹ́ rẹ́yìn ìgbésùnmọ̀mí - Christopher Musa
5 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kókó àbájáde ìwádìí àwọn aṣòfin Amẹrika lórí ọ̀rọ̀ tí Trump sọ pé ìpanirun àwọn Kristẹ́nì ń ṣẹlẹ̀ ní Naijiria
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ijó, ayọ̀ báwọn èèyàn 38 tí wọ́n jí gbé ní Eruku ṣe padà sílé
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àkójọpọ̀ ìkọlù tó ti ṣẹlẹ̀ ní Naijiria lẹ́yìn tí Tinubu kéde ìlú ò fararọ lẹ́ka ètò ààbò
2 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Abẹ ìsẹjọba rẹ gẹ́gẹ́ bí ààrẹ ni ìgbésùnmọ̀mí ti bẹ̀rẹ̀- Iléeṣẹ́ Ààrẹ fèsì padà fún Obasanjo
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn jàndùkú agbébọn tún ya wọ ṣọ́ọ̀ṣì Kerubu (C&S) ní Kogi, jí pásítọ̀ àti ìyàwó rẹ̀ pẹ̀lú àwọn èèyàn míì gbé lọ
30 Bélú 2025
Akẹ́kọ̀ọ́ mọ̀kànlá nínú 303 tilé ẹ̀kọ́ St Mary Catholic ní Niger bọ́ lọ́wọ́ agbebọn, bí Gómìnà Kebbi ṣe fẹ́ fa akẹ́kọ̀ọ́ 24 tó dé láti ọ̀dọ̀ ajínigbé, lé òbí wọn lọ́wọ́
26 Bélú 2025
Wo ìdí tí Sheikh Gumi ṣe ń pè fún bíbá àwọn agbébọn ṣe ìpàdé
22 Bélú 2025
Ìjọba ìpínlẹ̀ Kwara gbé àwọn ilé ẹ̀kọ́ tì pa níjọba ìbílẹ̀ márùn-ún torí ètò ààbò tó mẹ́hẹ
20 Bélú 2025
Ìṣájú
Page
3
nínú
11
1
2
3
4
5
6
7
8
11
Tókàn