BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ikọ Boko Haram
Wọ́n ti rẹ ipò ọ̀gágun Olusegun Adeniyi sílẹ̀ lẹ́yìn tó jẹ̀bi títú àṣírí kùdiẹ-kudiẹ iléeṣẹ́ ológun lórí ayélujára
2 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
3:49
Fídíò,
'Dẹ́rẹ́bà wa ọkọ̀ kọjá lórí "Poly Bag" lásán, kò mọ̀ pé àdó oloró ni! Ọkọ mi ló forí la ikú'
, Duration 3,49
2 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Ẹ̀yin ọmọ ogun, ẹ lọ dojú ìjà kọ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Boko Haram títí ti ẹ ó fi rẹ́yìn wọn - Buhari
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
3:30
Fídíò,
'Mo ní àṣírí ìtàn ìyá tó fẹ́ ọmọ rẹ̀ láya fún Boko Haram torí ẹbí rẹ̀'
, Duration 3,30
15 Bélú 2020
Iṣẹ́ pàṣí-pààrọ̀ owó ní àwọn èèyàn wa n ṣe ní Dubai, wọn kìí ṣe bàbá-ìsàlẹ̀ Boko Haram -
10 Bélú 2020
Àìsọ̀rọ̀ Buhari lórí ìṣẹ̀lẹ̀ Lekki, ìkọjú ìjà sí Yoruba ni - YWC
23 Ọ̀wàrà 2020
Boko Haram gbọ̀nà àrà yọ, kẹ́tẹ́kẹ́tẹ́ ló so àdó olóró mọ̀ láti kọlu Gómìnà Borno
29 Owewe 2020
Ẹwọ́n ọdún méjìlá ni wọ́n fún àwọn Ṣója mẹ́rin tó pa ìyá àti ọmọ méjì ní Cameroon
21 Owewe 2020
Sudan tí bẹ̀rẹ̀ ìjìròrò lórí bí US yóò ṣe yọ òrúkọ̀ wọn kúrò nínù ikọ̀ agbẹ́sùnmọ̀mí àgbáyé
21 Owewe 2020
Gbàjarè! Ọ̀gọ̀ọ̀rọ̀ agbébọn lo wà nílúù Kishi, National Park - Gani Adams figbe ta
16 Owewe 2020
Àwọn alákatakítí Islamic State West Africa Province kéde pé wọ́n tún ti pa àwọn ṣọ́jà ní Kukawa
20 Ògún 2020
Afurasí lórí ikú Tolulope Arotile ti dé ilé ẹjọ́, èyí ni ẹ̀sùn tí wọ́n fi kàn án
20 Ògún 2020
DSS ti fi igbákejì gómìnà CBN tó ní gómìnà kan ní Àríwá Naijiria ní Ọ̀gá Boko Haram sílẹ̀
14 Ògún 2020
Al-Qaeda ń gbèrò láti kógun wọ Ìwọ̀ Oòrùn àríwá Nàìjíríà - Amẹ́ríkà ké gbàjarè
6 Ògún 2020
Ìpalẹ̀mọ́ ọdún Ileya kò rọgbọ ní Maiduguri, ojo ado oloro n rọ leralera
31 Agẹmo 2020
Ológun kan tí ọpọlọ rẹ̀ kò pé, ló pa akẹẹgbẹ́ rẹ̀ tó ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣègbéyàwó - Iléeṣẹ́ ológun jẹ́wọ́
30 Agẹmo 2020
Boko Haram 601 parí iléẹ̀kọ́, ìjọba yóò san ₦20,000 lóṣù fún ẹnì ìkọ̀ọ̀kan
26 Agẹmo 2020
Ẹ́ fún ọmọ Nàíjíríà ní ẹ̀kọ́ tó yè kooro dípò kẹ rán Boko Haram tó ronúpìwàdà lọ kàwé lókè òkun - Serap
2 Ẹrẹ̀nà 2020
Buhari o, tètè ṣètò àtúntò Nàíjíríà ká le è dènà ogun abẹ́lé lẹ́ẹ̀kejì - Obasanjo figbe bọnu
1 Ẹrẹ̀nà 2020
Boko Haram tẹ́ẹ ló ronúpìwàdà, ẹ ṣọ́ra o! Kó má di ọ̀rọ̀ ọmọ ejò - Olu Falae
27 Èrèlè 2020
Boko Haram tún ṣọṣẹ́ ní Adamawa, ọ̀pọ̀ òkú ṣùn, àìmọye dúkìá jóná
23 Èrèlè 2020
A fẹ́ ìtọ́jú fún Boko Haram tó bá ronúpìwàdà, ẹ dá iléeṣẹ́ sílẹ̀ fún ìtọ́jú wọn - Ilé aṣòfin
21 Èrèlè 2020
Ìdí tí àwọn ọmọ Nàíjíríà ṣe ń pariwo lé Buhari lórí lójú ayé àti lórí ayélujára
13 Èrèlè 2020
Àwọn ọmọ Nàìjíríà ò wo ojú ààrẹ Buhari rárá, wọ́n da ẹnu bo ìdáhùn rẹ̀ sí ìkọlù Boko Haram
11 Èrèlè 2020
Ìṣájú
Page
10
nínú
11
1
4
5
6
7
8
9
10
11
Tókàn