BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Kano
Lórí ọ̀rọ̀ oyè Emir ìlú Kano, wo ohun tí ilé ẹjọ́ sọ nípa rẹ̀ níbi ìgbẹ́jọ́ tó wáyé nílùú Kano
7 Òkùdu 2024
Emir Ado Bayero fohùn sílẹ̀ fún ìjọba ìpínlẹ̀ Kano tó rọ̀ọ́ lóyè, Ó ní kò sẹ́ni tó kọjá òfin
26 Èbibi 2024
Báyìí ni Muhammadu Sanusi II ṣe padà sípò Emir Kano
24 Èbibi 2024
Èèyàn 1,097 làwọn agbébọn ṣekúpa lóṣù kẹrin ní Nàìjíríà – Àbọ̀ ìwádìí
13 Èbibi 2024
Ilé alájà dàwó lu òṣìṣẹ́ márùndínlógún ní Kano
26 Ìgbé 2024
Ilé ẹjọ́ buwọ́lu ìyọ̀nípò Ganduje, ariwo sọ
18 Ìgbé 2024
Iléẹjọ́ ní kí wọ́n yẹgi fún ọmọ China tó ṣekúpa ọ̀rẹ́bìnrin rẹ̀ ọmọ Naijiria ní Kano
26 Ẹrẹ̀nà 2024
Wo bí o ṣe le lo ojú òpó ayélujára lásìkò Ramadan láì ba ààwẹ̀ jẹ́
12 Ẹrẹ̀nà 2024
Ọlọ́pàá Hisbah mú awakọ̀ Maruwa 53 lórí pé wọ́n gẹ irun tí kò bójúmu, fi ṣòkòtò péńpé ṣiṣẹ́
28 Sẹ́rẹ́ 2024
Mi ò rí orun sùn fún ọjọ́ méje ṣáájú ìdájọ́ ‘tribunal’ lórí ìbò gómìnà – Bala Mohammed
14 Sẹ́rẹ́ 2024
Àwọn obìnrin lẹ́gbẹ́ òṣèlú NNPP fẹ̀hónú hàn nítorí gómìnà Kano tí kóòtù yọ nípò
27 Bélú 2023
Rògbòdìyàn bẹ́ sílẹ̀ ní Kano lórí ìdájọ́ iléẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn tó yọ Gómìnà Yusuf nípò
22 Bélú 2023
Wo àwọn gómìnà tí ilé ẹjọ́ ti yọ nípò lẹ́yìn oṣù mẹ́sàn án tí wọ́n wọlé ìbò
20 Bélú 2023
Ilé-ẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn wọ́gilé ìbò tó gbé gómìnà Kano wọlé, ó ní Guwana APC ló wọlé
17 Bélú 2023
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Kano ṣe ìgbéyàwó ńlá fún tọkọtaya 1,800
15 Ọ̀wàrà 2023
Oní Márúwá tó dá N15M padà kọ ìyàwó mẹ́rin tí wọ́n fun ní Kano
23 Owewe 2023
Ìjọba kéde kónílé gbélé ni Kano lẹ́yìn ìdájọ́ Tribunal
21 Owewe 2023
Ìròyìn àwọn “Ajẹ́ tó n mu ẹ́jẹ́ ènìyàn dá ìbẹ̀rù sílẹ̀ ní Kano, Ọlọ́pàá dá síi
4 Owewe 2023
‘Mi ò lè ya ìgbẹ́ bìi ti tẹ́lẹ̀ mọ́ láti ìgbà tí wọ́n fi kún iye owó tí à ń san ní yàrá ìgbọ̀nsẹ̀ ìtagbangba’
1 Owewe 2023
'Mo fẹ́ kópa níbi ìgbéyàwó ọlọ́pọ̀ èrò nítorí àwọn tó fẹ́ fẹ́ mi lẹ́yìn ikú ọkọ mi ni wọ́n sọ wí pé kò sówó láti ṣayẹyẹ'
26 Ògún 2023
Ọlọ́pàá fòfin de ìwọ́de lórí ìdájọ́ ‘tribunal’ní Kano, àwọn ọ̀dọ́ yarí
21 Ògún 2023
Ìdí rèé tí mo fi ní kí wọ́n yọ Maryam Shetty nínú orukọ àwọn tó fẹ́ gba ipò mínísítà - Ganduje
8 Ògún 2023
Ẹ wó bí ìgbẹ́jọ́ táko èsì ìdìbò tó gbé ààrẹ Tinubu wọlé ṣe lọ lónìí ní iléẹjọ́...
5 Agẹmo 2023
Ọwọ́ tẹ afurasí olè tó n jí orúkọ àwọn òkú ní ibojì
26 Èbibi 2023
Ìṣájú
Page
2
nínú
6
1
2
3
4
5
6
Tókàn