BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aṣa
Nàíjíríà ló yẹ kí wọ́n ti dá ifá tí yóò yan Ọba ilẹ̀ Yoruba, kìí ṣe ìlú èèbó - Oba Ogboni
14 Sẹ́rẹ́ 2025
Ìdí rèé tí mo fi tẹríba, kúnlẹ̀ kí Emir Ilorin - Timi Ede ṣàlàyé
14 Sẹ́rẹ́ 2025
Àwọn awuyewuye tó wáyé lórí ìyànsípò Aláàfin Lamidi Adeyemi tó mú ìtẹ́ wà lófo fọ́dún mẹ́ta
14 Sẹ́rẹ́ 2025
Ìtẹ́ Aláàfin kò wà fún títà, màá bá Oyomesi tó bá gba rìbá lórí iyansipo Alaafin ṣe ẹjọ́ – Makinde
13 Sẹ́rẹ́ 2025
Ìdí táwọn Afọbajẹ fi kọ ìwé sí Makinde tako ìkéde Ọmọọba Abimbola Owoade gẹ́gẹ́ bíi Alaafin Oyo tuntun
11 Sẹ́rẹ́ 2025
0:59
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,59
10 Sẹ́rẹ́ 2025
Wo àwọn ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa Ọba Abimbola Akeem Owoade, Alaafin tuntun fún ìlú Oyo
10 Sẹ́rẹ́ 2025
Ìjọba ìpínlẹ̀ Oyo kéde Ọmọọba Abimbọla Akeem Owoade gẹ́gẹ́bi Alaafin Oyo tuntun
10 Sẹ́rẹ́ 2025
Èyí ni àwọn Ọba ilẹ̀ Yorùbá mẹ́jọ tí wọn lé kúrò lórí oyè
10 Sẹ́rẹ́ 2025
Oníṣẹ̀ṣe tó dáná sun Al-Quran di èrò àtìmọ́lé nílùú Ibadan
9 Sẹ́rẹ́ 2025
Ọba alayé tí àwọn jàǹdùkú lù l'Osun, bó ṣe jẹ́ gan-an rèé
7 Sẹ́rẹ́ 2025
2:05
Fídíò,
Ọdún 2025 yìí, a ò níì kábàámọ̀ - Ẹ gbọ́ ìwúre ọdún láti ẹnu Ọba Ògbóni Ìgbà Ìwásẹ̀
, Duration 2,05
3 Sẹ́rẹ́ 2025
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa èèkàn ogun Kiriji tí wọ́n fẹ́ fi Gómìnà Adeleke jẹ
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Mọ̀ nípa Oba Haastrup tó gbọ́pa àṣẹ gẹ́gẹ́ bí Owa Obokun tuntun ti ilẹ̀ Ijesa
30 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ìtàn tó rọ̀ mọ́ òwe "Ẹni tí kò ṣe bíi aláàárù l'Oyingbo...
29 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Mọ̀ nípa ìrìnàjò Olorì Naomi láti ìgbà èwe títí di olùtọrẹ àánù
29 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Àwọn nǹkan tó ti ṣẹlẹ̀ láàrín ọdún kan tí Ọba Ghandi Olaoye gba ọ̀pá àṣẹ gẹ́gẹ́ bíi Soun ìlú Ogbomoso
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Òrìṣà ni Jesu Kristi, Ànọ́bì Muhammad àti Eṣu – Ifayemi Elebuibon
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ọlọ́pàá mú afurasí babaláwo méjì tó fẹ́ẹ́ fi òògùn abẹnugọ̀ǹgọ̀ dán ààrẹ wò
21 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ààfin Ooni sọ̀rọ̀ lórí àpèjẹ Olori Naomi níbi tí ọ̀pọ̀ ọmọdé ti kú n'Ibadan
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Alajo Somolu: Ọdún mẹ́ta ló fi gba àjọ láì kọ ọ́ sílẹ̀, kò sì si owó àjọ san
15 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Kí ni Ooni Ile Ife lọ ṣe lọ́dọ̀ Ààrẹ àná lórílẹ̀èdè Nàìjíríà?
12 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ṣé lóòótọ́ ni eégún Ìpọ̀nríkú gé orí eégún Olóòlù sí Gẹ́gẹ́ ní Ibadan?
6 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Àwọn àǹfàání àti èèwọ̀ tó rọ̀ mọ́ ìlù Gángan ní ilẹ̀ Yorùbá
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ìṣájú
Page
15
nínú
40
1
12
13
14
15
16
17
18
40
Tókàn