BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aṣa
Ọdún Aheregbe dá rògbòdìyàn sílẹ̀ nílùú Akure, ọjà ṣòfò, aráàlú farapa
27 Ògún 2024
1:00
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 1,00
22 Ògún 2024
3:32
Fídíò,
Kàyééfì tó wà ní ìdí Adé Arè, àdé ìṣẹ̀mbáyé tí Ooni Ile Ife kìí dé ju ẹ̀ẹ̀kan lọ́dún
, Duration 3,32
22 Ògún 2024
2:55
Fídíò,
Ayantunde, ọmọ orílẹ̀èdè Germany tó ń fi ìlù gáǹgan dárà káàkiri àgbàyé
, Duration 2,55
21 Ògún 2024
“Gbogbo agbára àwa oníṣẹ̀se la máa fi bá Ọba tí kò bá fi àyè gba ìsẹ̀se jà láti le kúrò lórí ìtẹ́”
20 Ògún 2024
6:09
Fídíò,
Kò sí oníṣẹ̀ṣe tó ń pe Ògún, Èṣù ní Ọlọ́run bí àwọn ẹlẹ́sìn kan ṣe ń yára sọ ènìyàn di ọlọ́run wọn – Ifaleke, adarí ìjọ Ọ̀rúnmìlà
, Duration 6,09
20 Ògún 2024
Kí ni ìdí tí wọ́n fi ṣẹ̀ṣẹ̀ gbé ìbejì tí Ooni Ile Ife bí wọ ààfin lẹ́yìn oṣù márùn ún tí wọ́n bí wọn?
19 Ògún 2024
Àlàyé ohun tó fa wàhálà ní ilé ìjọsìn l'Abuja, tí ọlọ́pàá fi fi tajútajú 'tear gas' tú ìsìn ká
19 Ògún 2024
6:07
Fídíò,
Ìlú kan nìyí tó ní orúkọ mẹ́ta àti ọba mẹ́ta
, Duration 6,07
19 Ògún 2024
“Ọdún méjìlá gbáko ló gbà wá kí àjọ UNESCO tó fòntẹ̀ lu ọdún Sango àgbáyé”
17 Ògún 2024
Ìdí rèé tí mo fi kúnlẹ̀ níwájú Pásítọ̀ Adeboye - Soun Ogbomoso sàlàyé
13 Ògún 2024
Ohun tó kù fún mí ni láti ṣiṣẹ́ sin ilẹ̀ Ibadan, àwòkọ́ṣe ńlá ni ohun tó wáyé lónìí jẹ́ -Ladoja
12 Ògún 2024
2:33
Fídíò,
Ìdí rèé tí ọmọ ẹgbẹ́ Emèrè ṣe ń yè tàbí kú - Ẹgbẹ́ Emere ṣàlàyé
, Duration 2,33
12 Ògún 2024
Wàhálà bẹ́ sílẹ̀ lásìkò ọdún iṣu tuntun l'Ondo, ọ̀pọ̀ dèrò àtìmọ́lé
11 Ògún 2024
Ọba tó bá fẹ́ fọnrere ẹ̀sìn Islam àti Krìstẹ́nì lórí oyè, kó lọ sí Mecca tàbí Jerusalem – Olówu ti ìlú Kuta
10 Ògún 2024
Èyí làwọn àwòrán tó jojú-ń-gbèsè níbi ọdún Osun Osogbo ọdún 2024
9 Ògún 2024
Chidinmma Adetshina yọwọ́ kúrò nínú ìdíje omidan arẹwà Miss South Africa 2024 torí awuyewuye lórí ìlú tí wọ́n ti bí i
9 Ògún 2024
Ohun tí a mọ̀ rèé nípa ìpàdé tó wáyé láàrin Ladoja àti Makinde
8 Ògún 2024
Wo ìṣepàtàkì ẹgbẹ́ Emere láwùjọ gẹ́gẹ́ bí olórí Emere ṣe ṣàlàyé
8 Ògún 2024
4:49
Fídíò,
Wo àwọn ọ̀rọ̀ tí Ọwa ìlú Idanre Ọba Adegunle Aroloye sọ sílẹ̀ kí ó tó wàjà
, Duration 4,49
7 Ògún 2024
Ìdí tí mo fi fẹ́ gba adé 'onípáálí' lẹ́yìn tí mo ti ní mi ò fẹ́ tẹ́lẹ̀ rèé - Ladoja
5 Ògún 2024
Kí ni ẹ̀sìn rẹ sọ nípa ìwọ́de àti ṣíṣe ìfẹ̀hónúhàn?
2 Ògún 2024
‘Ọlọ́gbọ́n bíi Solomọ́nì, onífáàrí tó mọ ara á mú ni Ọwá Idanre tó wàjà’
31 Agẹmo 2024
Ọba ìlú Oyotunji, Ọba Adefunmi II jáde láyé
31 Agẹmo 2024
Ìṣájú
Page
18
nínú
40
1
15
16
17
18
19
20
21
40
Tókàn