BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ohun Amusagbara
Òkùnkùn birimù ní Kwara báwọn òṣìṣẹ́ IBEDC ṣe bẹ̀rẹ̀ ìyanṣẹ́lódì aláìní gbèdéke
6 Èrèlè 2025
Ìjọba Nàìjíríà yí ohùn padà, wọ́n ní irọ́ ni pé àwọn fẹ́ fowó kún owó iná mọ̀nàmọ̀nà
3 Èrèlè 2025
Wo ipa tí àdínkù owó epo bẹntiróòlù tí Dangote ṣẹ̀ṣẹ̀ kéde yóò ní lórí aráàlú
2 Èrèlè 2025
Ojúṣe taa ni láti pàárọ̀ mítà tó gbó tàbí bàjẹ́ ní Naijiria?
20 Bélú 2024
Ibí yìí ní iṣẹ́ dé lórí ìdásílẹ̀ iléeṣẹ́ amúnáwá tí yóò máa pèsè ìná fún ìpínlẹ̀ Ekiti
8 Bélú 2024
Kí ló ń ṣokùnfà bí iná mọ̀nàmọ́ná ní Nàìjíríà ṣe ń dẹnukọlẹ̀ léra léra?
7 Bélú 2024
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
29 Ọ̀wàrà 2024
Àwọn èèyàn ń kú, ọ̀pọ̀ di onígbèsè nítorí àìsí iná fún ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ ọjọ́ ní Àríwá Naijiria
29 Ọ̀wàrà 2024
Mọ̀ nípa ohun tó ń mú 'national grid' bàjẹ́ àti ipa rẹ̀ lórí aráàlú
15 Ọ̀wàrà 2024
Wo ìdí tí iná mọ̀nàmọ́ná yóò fi lọ fún oṣù méjì l’Ondo àti Ekiti
30 Òkùdu 2024
Iléeṣẹ́ apínnáká yóò já iná ọọ́físì ọlọ́pàá àti iléeṣẹ́ ọmọ ogun l’Abuja nítorí gbèsè
2 Òkùdu 2024
Èéfín ẹ̀rọ amúnáwá pa èèyàn méje, ará ìlú gbarata
22 Èbibi 2024
Mọ̀ si nípa ọkọ̀ tó ń lo afẹ́fẹ́ gáàsì tí ìjọba kó wọlé láti rọ́pò ọkọ̀ tó ń lo epo bẹntiró
14 Èbibi 2024
Tí ìjọba kò bá yọ àfikún owó iná kúrò, ìwọde wa yóò di ìyanṣẹ́lódì - Ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́ fọ́nmú
13 Èbibi 2024
Àǹfàní wo ní fún aráàlú, bí Nàìjíríà bá dín iná mọ̀nàmọ́ná tó ń pèsè fáwọn orílẹ̀èdè mìíràn kù?
8 Èbibi 2024
Iléeṣẹ́ iná mọ́nàmọ́ná kéde àdínkù owó ìná ẹ̀lẹ́ńtíríkì
6 Èbibi 2024
Agbẹjọ́rò wọ́ Adelabu àtàwọn míì lọ sílé ẹjọ́ fẹ́sùn pínpín iná mọ̀nàmọ́ná sí ìsọ́rí
3 Èbibi 2024
"Inú òkùnkùn birimù ni gbogbo Naijria yóò wà lóṣù mẹ́ta sí àsìkò yìí tí a bá kọ̀ láti fikún owó iná"
30 Ìgbé 2024
4:11
Fídíò,
Wo ọ̀pọ̀ àkóbá tí òfin ìjọba ń ṣe fún okòwò epo bẹntiró lẹ̀nu bodè Nàíjíríà sí ilẹ̀ Benin
, Duration 4,11
22 Ìgbé 2024
Ìjàmbá iná wáyé ní oríkò iléeṣẹ́ tó ń pín iná mọ̀nàmọ́ná, okùnkùn birimù gbalẹ̀
15 Ìgbé 2024
Ẹgbẹ́ Afẹ́nifẹ́re ní kí Tinubu dá owó iná mọ̀nàmọ́ná padà sí bó ṣe wà tẹ́lẹ̀
7 Ìgbé 2024
BBC ṣe àlàyé lórí ìṣọ̀rí iná ọba tó wà fáwọn oníbàárà àti iye owó iná tí ìṣọ̀rí kọ̀ọ̀kan yóò san
3 Ìgbé 2024
"Àwọn òkú ní Mọ́ṣúárì UCH ti ń rùn, a kò le ra Dísù sí gẹnẹratọ torí èlé owó epo"
3 Ìgbé 2024
IBEDC sọ ilé ìwòsàn UCH sínú òkùnkùn birimù lórí gbèsè ₦495m, àwọn èèyàn gbarata
1 Ìgbé 2024
Ìṣájú
Page
2
nínú
5
1
2
3
4
5
Tókàn