BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Seyi Makinde
1:01
Orin,
Kò ṣeé má gbọ̀ọ́
, Duration 1,01
27 Ẹrẹ̀nà 2025
Ẹ̀yin awakùsà lọ́nà àìtọ́, agbégbọn, ajínigbé, ẹ dẹ́kun ìwà àìda, bíbẹ́ẹ̀kọ́, máà ba ojú yín jẹ́ - Makinde kìlọ̀
21 Ẹrẹ̀nà 2025
Irọ́ ni ìjọba Oyo pa lórí oyè Eleruwa, agbára atóbi má ṣeé báwí ni ó lò lé wa lórí - Ìdílé Laribikusi fapá jánú
20 Ẹrẹ̀nà 2025
Ìdí rèé tí ilé ẹjọ́ tó ga jùlọ fi lé Eleruwa, Ọba Adebayo Adegbola kúrò lórí ìtẹ́, kí Makinde tó yàn-án padà lẹ́yìn ọdún mẹ́fà
7 Ẹrẹ̀nà 2025
Eleruwa tuntun gba ọ̀pá àṣẹ, ìwé ẹ̀rí
6 Ẹrẹ̀nà 2025
''Mo fi ara mi sílẹ̀ fáwọn ajínigbé nígbà tí wọ́n fẹ́ máa mú ìyàwó mi lọ''
3 Ẹrẹ̀nà 2025
Ilé ẹjọ́ Kòtẹ́milọ́rùn gbé ìdájọ́ kalẹ̀ lórí ìyànsípò Ọba Ghandi Olaoye gẹ́gẹ́ bíi Soun Ogbomoso
18 Èrèlè 2025
Ǹjẹ́ Alaafin Oyo tuntun lè rìnrìn àjò lọ sókè òkun láì tíì wọ Ìpẹ̀bí? Àlàyé rèé
24 Sẹ́rẹ́ 2025
Ọba Ghandi Soun Ogbomoso, ẹ má bínú gbogbo ẹ̀ṣẹ̀ tí mo bá ṣẹ̀ yín - Ìmáàmù Àgbà bẹ̀bẹ̀
21 Sẹ́rẹ́ 2025
8:06
Fídíò,
Kí ló ṣẹlẹ̀ sáwọn èèyàn tó fara gbá nínú ìbúgbàmù Ibadan lẹ́yìn ọdún kan?
, Duration 8,06
16 Sẹ́rẹ́ 2025
"Makinde ti tàpá sí òfin àti àṣà ìlú Oyo lórí ìyànsípò Aláàfin, yóò kábàmọ̀ ohun tó ṣe lọ́jọ́ iwájú"
15 Sẹ́rẹ́ 2025
Àwọn nǹkan tó ti ṣẹlẹ̀ láàrín ọdún kan tí Ọba Ghandi Olaoye gba ọ̀pá àṣẹ gẹ́gẹ́ bíi Soun ìlú Ogbomoso
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
'N5,000 tí wọ́n ṣèlérí ni mo fẹ́ lọ gbà níbi àpèjẹ tí wọ́n ti tẹ ọmọ mi mọ́lẹ̀'
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Kí ló kan iléeṣẹ́ rédíò Agidigbo nípa ìṣẹ̀lẹ̀ tó mú ẹ̀mí àwọn ọmọdé lọ níbi àpèjẹ Olori Naomi?
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Wo ohun tó ṣẹlẹ̀ sí àwọn mọ́kálíìkì tó fẹ́ dìtẹ̀ mọ́ Makinde lọ́wọ́ ní ìpínlẹ̀ Oyo
14 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Makinde ṣí aṣọ lójú ẹ̀rọ amúnáwá tí yóò máa tan iná ọba fún àwọn èèyàn Ìpínlẹ̀ Oyo
8 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ìdí tí aráàlú tí kò bá san owó orí rẹ̀ fi lè dèrò ẹ̀wọ̀n l'Oyo - Ìjọba
24 Bélú 2024
Wo iye owó oṣù tuntun tí àwọn gómìnà Naijiria fẹ́ẹ́ san fún òṣìṣẹ́
9 Bélú 2024
Makinde buwọ́lu N80,000 gẹ́gẹ́ bíi owó oṣù òṣìṣẹ́ tó kéré jùlọ l’Oyo, àmọ́, nígbà wo ni sísan owó ọ̀hún yóò bẹ̀rẹ̀?
7 Bélú 2024
Ìdí tí mo fi sọ pé APC àtàwọn ọmọ Nàìjíríà ni yóò jọ wàákò nínú ètò ìdìbò ọdún 2027 - Makinde
3 Bélú 2024
Àṣeyọrí mélòó ni Makinde ti ṣe gẹ́gẹ́ bíì gómìnà kó tóó fẹ́ẹ́ di ààrẹ - APC
21 Ọ̀wàrà 2024
9:05
Fídíò,
Ìjọba àpapọ̀ ẹ gbá wá lórí ọ̀ná Ogbomoso tó ń fi ẹ̀mí àti dúkìá ṣòfò, Soun, aráàlú àtàwọn oníṣòwò ké gbàjarè
, Duration 9,05
20 Ọ̀wàrà 2024
Ajìjàgbara Yoruba Nation kú sí àhámọ́ n'Ibadan, àwọn mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n míì fojú ba ilé ẹjọ́
17 Ọ̀wàrà 2024
Kí ló dé tí Seyi Makinde àti INEC tahùn sí ara wọn lórí ìdìbò gómìnà l‘Ondo?
13 Ọ̀wàrà 2024
Ìṣájú
Page
4
nínú
16
1
2
3
4
5
6
7
8
16
Tókàn