Sojojin Sudan sun janye daga yarjejeniyar dakatar da buɗe wuta in ji wasu kafofi

Wannan shafi ne da ke kawo muku abubuwan da ke wakana a Najeriya da makwabtanta da kuma sauran sassan duniya kai tsaye

Rahoto kai-tsaye

Muhammad Annur Muhammad and Nabeela Mukhtar Uba

  1. Ta yaya tarwatsewar ƴan adawa zai shafi zaɓen 2027?

  2. Faɗan daba uku da suka janyo asarar rayuka a Kano

  3. Matsalar rauni da koken magoya baya – me ke faruwa da Kylian Mbappé?

  4. 'Abin da ya sa na sulhunta El-Rufai da Uba Sani a maƙabarta'

  5. Mene ne matsayin Ganduje a siyasar Kano?

  6. Shin yanzu zamanin Arsenal ne?

  7. Napoli za ta kammala ɗaukar Hojlund, Chelsea na zawarcin Xavi

  8. Yaushe za a rufe ƙofar sauya sheƙa a Najeriya?

  9. Wace jam'iyya ce NDC kuma wane tasiri za ta yi a 2027?

  10. Masalahar ɗan takarar gwamna a Gombe 'ta saɓa wa dokar zaɓe'

  11. Sabuwar ƙa'idar aikin hajjin 2026 da Saudiyya ta fitar

  12. Wane ne Murtala Sule Garo, sabon mataimakin gwamnan Kano?

  13. Yaushe za a gane ƙungiyar da za ta lashe gasar Premier?

  14. Juventus ta fara zawarcin Alisson, Real Madrid na harin Emery

  15. Dalilan da suka sa PDP ta naɗa shugabanin riƙon ƙwarya

  16. Sau nawa Kwankwaso, Atiku da Obi suka sauya jam'iyya daga 1999 zuwa yau?

  17. Su wane ne mayaƙan JNIM kuma me ya sa suke kai hare-hare?

  18. Me ya sa ake zargin Wike da cefanar da wuraren shaƙatawa a Abuja?

  19. Shin maslaha wajen fitar da ƴantakara alheri ne a siyasar Najeriya?

  20. Yadda hukunce-hukuncen kotun ƙoli suka jefa ƴan'adawar Najeriya cikin garari