BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ileesẹ Ologun
Ológun gbé ìjà ká agbébọn mọ́lé, Ṣọ́jà 22 àti agbébọn 70 dèrò ọ̀run
27 Sẹ́rẹ́ 2025
Ìjọba àpapọ̀ kéde ikọ̀ agbébọn Lakurawa tó ń ṣọṣẹ́ ní Nàìjíríà gẹ́gẹ́ bíi ẹgbẹ́ agbésùnmọ̀mí
25 Sẹ́rẹ́ 2025
6:44
Fídíò,
Ìjọba kò rán òṣìṣẹ́ FRSC kankan láti lọ máa fi ipá mú mọ́tò lójú pópó - Major Salawu tó dá FRSC sílẹ̀
, Duration 6,44
22 Sẹ́rẹ́ 2025
Wọ́n gé ẹsẹ̀ ọ̀tún mi lójú ogun, mo ja ogun náà parí àmọ́ ìjọba kò san owó àjẹmọ́nú wa lójú ogun lẹ́yìn àádọ́ta ọdún – Ajagunfẹ̀yìntì
15 Sẹ́rẹ́ 2025
Àwọn agbésùnmọ̀mi kọlu ibùdó agbára ikọ ọmọ ogun Benin, pa ọmọogun 28
10 Sẹ́rẹ́ 2025
Ṣọ́jà mẹ́fà kú nínú ìkọlù ISWAP ni Borno
8 Sẹ́rẹ́ 2025
'Ìbúgbàmù mìíràn tó wáyé ló ṣokùnfà ikú àwọn aráàlú mẹ́wàá kìí ṣe àdó olóró iléeṣẹ́ ológun'
28 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Olórí ológun Niger sọ pé Nàìjíríà àti France gbìmọ̀ pọ̀ láti da orílẹ́èdè náà rú, ìjọba Tinubu fèsì
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Wo ìgbà mẹ́wàá tí bààlúù àwọn ológun ṣèṣì ju àdó olóró sí ààrin ìlú
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ìjọba ológun orílẹ́èdè Niger ti fòfin iléeṣẹ́ ìròyìn BBC
13 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Ààrẹ Tinubu fi àmì ẹ̀yẹ tó ga dá Olóògbé Ọ̀gágun Lagbaja lọ́lá
15 Bélú 2024
Fídíò tó ṣàfihàn b'awọn sọ́jà kan ṣe ń ṣá ara eeyan ní ìṣáákùṣá gbòde, àwọn aláṣẹ iléeṣẹ́ ọmogun bẹ̀rẹ̀ ìwádìí ní Bukina Faso
12 Bélú 2024
Àwọn wo ló wà nídìí ikọ̀ agbébọn Lakurawa tó ń ṣọṣẹ́ ní ìpínlẹ̀ Sokoto?
6 Bélú 2024
Kókó méje pàtàkì nípa ìgbé ayé Taoreed Lagbaja àti àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tó wáyé lásìkò tó wà nípò olúdarí àpapọ̀ iléeṣẹ́ ológun
6 Bélú 2024
Ṣe lóòtọ́ làwọn agbébọn gba ibùdó ẹ̀kọ́ṣẹ́ ọmọogun Nàìjíríà tó wà ní ìpínlẹ̀ Niger?
31 Ọ̀wàrà 2024
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa Olufemi Oluyede, adelé Ọ̀gá Iléèṣẹ́ ológun tí Tinubu ṣẹ̀ṣẹ̀ yàn
31 Ọ̀wàrà 2024
'Owó oṣù mi gẹ́gẹ́ bí sọ́jà kò tó iṣẹ́ tí mò n ṣe, 59,500 ni mò n gbà lẹ́yìn ọdún mẹ́wàá'
28 Ọ̀wàrà 2024
Ohun tí ojú mi rí lẹ́nu iṣẹ́ ológun ló sọ mí di olórin Fuji – Ayinla Kollignton
22 Ọ̀wàrà 2024
Lagbaja ò kú o, ó lọ fún ìsinmi lẹ́nu ìṣẹ̀ ni- Iléeṣẹ ológun
21 Ọ̀wàrà 2024
Ìjọba orílẹ́èdè Cameroon sọ̀rọ̀ lórí ìlera Ààrẹ Paul Biya tí kò tíì yọjú síta f’óṣù kan
9 Ọ̀wàrà 2024
Iléeṣẹ́ ológun Nàìjíríà yọ ọmọogun ojúomi tí wọ́n tìmọ́lé fọ́dún mẹ́fà, àlàyé tí wọ́n ṣe rèé
4 Ọ̀wàrà 2024
Èèyàn mẹ́ta dèrò àhámọ́ lórílẹ́èdè Benin lórí ẹ̀sùn pé wọ́n fẹ́ dìtẹ̀ gbàjọba
26 Owewe 2024
Iléeṣé ológun sọ̀rọ̀ lórí ìròyìn tó ní ọ̀pọ̀ ọmogun Nàìjíríà ń kọ̀wé fiṣẹ́ sílẹ̀ torí àìrí ìtọ́jú
9 Owewe 2024
Mọ̀ nípa àwọn ọ̀gá àgbà tuntun àjọ DSS àti NIA tí Tinubu ṣẹ̀ṣẹ̀ yàn sípò
26 Ògún 2024
Ìṣájú
Page
6
nínú
18
1
2
3
4
5
6
7
8
9
18
Tókàn