BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Bola Tinubu
Ìdúnàádúrà pẹ̀lú agbébọn jẹ́ ìwà ọ̀dàlẹ̀ sọ́mọ Nàíjíríà, kò sí ibi tó ti so èso rere ní àgbáyé, àbàmọ̀ ló ń gbẹ̀yìn rẹ̀ - Àwọn aṣòfin kan yarí
27 Bélú 2025
Ẹ̀yin ológun, ẹ gbákoso, rọ̀gbà yí àwọn igbó ọba tó wà ní Kwara, Niger àti Kebbi ká, ẹ gba àwọn tó wà ní ìgbèkùn ajínigbé kalẹ̀ - Tinubu
26 Bélú 2025
Nàìjíríà lọ́ bá Amẹ́ríkà ṣèpàdé lórí ètò ààbò tó mẹ́hẹ tí Trump pariwo rẹ̀, kókó àbọ̀ wọn rèé
26 Bélú 2025
Kókó ohun mẹ́wàá táwọn gómìnà ilẹ̀ Yorùbá ń bèèrè níbi ìpàdé pàjáwìrì wọn
25 Bélú 2025
Akẹ́kọ̀ọ́ 50 sá wálé lákàtà ajínigbé nínú àwọn 315 tí wọ́n jí gbé nípìnlẹ̀ Niger
23 Bélú 2025
Orílẹ́èdè Afirika mẹ́wàá tí ìjọba ti náwó jùlọ lórí ètò ààbò lọ́dún 2025
22 Bélú 2025
Tinubu, Dapo Abiodun ń ṣèdáró Segun Awolowo, ọmọ-ọmọ Baba Awolowo tó jáde láyé lẹ́ni ọdún 62
21 Bélú 2025
Ọmọ méjì kú, àìsàn ṣe mi, ọdún kan gbáko ni mi ò fi rí oorun sùn láàárọ̀, ọ̀sán tàbí lóru - Alapinni Ooṣa
11 Bélú 2025
Ní ọjọ́ tí mo gba ọ̀pá àṣẹ Ọba ìlú Eko, ni mo ṣàdúrà pé kí Tinubu di ààrẹ Nàìjíríà - Ọba Akiolu
11 Bélú 2025
Kókó tó wà nínú èsì Tinubu sọ́rọ̀ tí Trump sọ nípa Naijiria lórí ẹ̀sùn ìṣekúpani àwọn Kristẹni
7 Bélú 2025
Ẹ̀sọ̀pẹ̀lẹ́ ló yẹ kóo fi dá sí ìpèníjà ààbò Nàìjíríà - Ìjọba àpapọ̀ rọ Trump
6 Bélú 2025
Kí làtunbọ̀tán àwọn orílẹ̀èdè méje tí Amẹ́ríkà ti kọ́mọ́ogun wọ̀ rí ní Áfíríkà?
5 Bélú 2025
Lẹ́yìn Ọlọ́run, ìyá tó bí mi, Tinubu ló kàn, bí Tinubu ṣe máa wọlé ní 2027 ló bá mi báyìí – MC Oluomo
3 Bélú 2025
Kí ló rọ́ mọ́ ète ìdìtẹ̀ gbàjọba ní Nàíjíríà tó di ariwo, báwo ló ṣe kan Mínísítà tẹ́lẹ̀, táwọn afurasí ológun fi ya bo ilé rẹ̀, ba ọ̀pọ̀ dúkìá jẹ́?
30 Ọ̀wàrà 2025
Tinubu sọ ìdáríjì Maryam Sanda tó pa ọkọ rẹ̀ di ẹ̀wọ̀n ọdún méjìlá, yọ ìdáríjìn fáwọn èèyàn tí ẹ̀ṣẹ̀ wọn le gan
30 Ọ̀wàrà 2025
Tinubu gbọdọ̀ sọ ìdí tó fi yọ àwọn ọ̀gá àgbà iléeṣẹ́ ológun Naijiria nípò, ẹgbẹ́ òṣèlú ADC yarí
26 Ọ̀wàrà 2025
Ààrẹ Tinubu pààrọ̀ àwọn olórí ẹ̀ṣọ́ aláàbò, kéde àwọn tuntun
24 Ọ̀wàrà 2025
Kà nípa àwọn ìdìtẹ̀gbàjọba ológun tó ti ṣẹlẹ̀ ní Naijiria àti ìpa tó ní
21 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí rèé tí Tinubu yóò fi lulẹ̀ nínú ìbò ààrẹ ọdún 2027 - Aregbesola
19 Ọ̀wàrà 2025
Joash Amupitan, alága tuntun fájọ INEC búra láti ṣètò ìdìbò níbi tí ẹni tó fìdí rẹmi yóò ti kí ẹni tó yege ìbò kú oríire
17 Ọ̀wàrà 2025
Kí ló ṣẹlẹ̀ tí ariwo fi ta pé Wale Edun, mínísítà ètò ẹ̀náwó, rọ lápá-rọ lẹ́sẹ̀?
14 Ọ̀wàrà 2025
Àkójọpọ̀ orúkọ àwọn èèyàn 175 tí Ààrẹ Tinubu ṣe àforíjìn fún àti ẹ̀ṣẹ̀ tí wọn ṣẹ̀ tẹ́lẹ̀
13 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí rèé tí Maryam Sanda, obìnrin tó gún ọkọ rẹ̀ ní ọbẹ̀ pa, ṣe gba àforíjìn ààrẹ lẹ́yìn ọdún mẹ́fà àti ààbọ̀ lọ́gbà ẹ̀wọ̀n
12 Ọ̀wàrà 2025
Ta ni Christopher Kolade, àgbàọ̀jẹ̀ aláàkóso, agbóhùnsáfẹ́fẹ́, tó jáde láyé tí Tinubu, àwọn èèkàn lágbáyé ń dárò?
10 Ọ̀wàrà 2025
Ìṣájú
Page
5
nínú
29
1
2
3
4
5
6
7
8
29
Tókàn