BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Borno
Gómìnà Zulum ṣe ìkìlọ̀ lórí ìdúnkookò ikọ̀ agbéṣumọ̀mí ISWAP sí Nàìjíríà
17 Èrèlè 2022
Gómìnà Zulum ṣèkìlọ̀ lórí ìdúnkokò ikọ̀ agbéṣumọ̀mí ISWAP sí Nàìjíríà
5 Èrèlè 2022
Èrò àwọn ọmọ Nàìjíríà ṣọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ bí wọ́n ṣe rí Abba Kyari, Obi Cubana níbi ìgbéyàwò ọmọ ọ̀gá ọlọ́pàá Alkali Baba
30 Sẹ́rẹ́ 2022
Ọmọ ọdún 14 gún ara rẹ̀ pa lẹ́yìn tí okùnrin ẹni ọdún 35 fi ipá balòpọ̀
20 Sẹ́rẹ́ 2022
Gómìnà Bornu fáwọn ọlọ́dẹ àtàwọn JTF tó ń kojú Boko Haram ní ẹ̀bùn ráìsì àti owó fún ọdún kérésì
22 Ọ̀pẹ̀̀ 2021
"Ó dùn mí pé èmi ló bí Abubakar Shekau tó dá ayé lóró"
6 Bélú 2021
Gómínà díbọn lọ ilé ìwòsàn, òṣìṣẹ ìlera tó gba rìbá N10,000 wọ gàù
5 Bélú 2021
Boko Haram fi tipa fẹ́ mi fún ọkọ àmọ́ ìfẹ́ rẹ̀ gbóná lọ́kàn mi ni ń kò fi sá kúrò
26 Ọ̀wàrà 2021
Obìnrin mẹ́fà àti ọmọ wẹ́wẹ́ mẹsan sá ní àhámọ́ Boko Haram lẹ́yìn oṣù mẹ́fà
12 Ọ̀wàrà 2021
Ìbẹ̀rùbojo wọ ìlú méjì ní ìhà Àrìwá Naijiria, Boko Haram tún ti gbàjọba níbẹ̀!
27 Owewe 2021
Ọ̀gá Boko Haram méjì àti ìdílé wọn tó tó 1,081 tọrọ ìdáríjì lọ́wọ́ ọmọ Naijiria
10 Ògún 2021
Iléeṣẹ́ ọmọ ogun Naijiria tu ẹgbẹ̀rún kan afurasí Boko Haram sílẹ̀ ní àhámọ́
16 Agẹmo 2021
Lẹ́yìn ọdún kan tí àwọn ènìyàn ìpínlẹ̀ Borno hó lé lórí, Ààrẹ Buhari ṣe àbẹ̀wò sí Borno
17 Òkùdu 2021
Àdó olóró ẹgbẹ́ agbésùnmọ̀mí sekú pa èèyàn mẹ́wàá ní Maiduguri, ọ̀pọ̀ farapa yána yàna
24 Èrèlè 2021
Gómìnà Borno fi ọkọ̀ àti N13.9m dá Dókítà Akinbode lọ́lá fún ìṣẹ́ takuntakun ní iléèwòsàn ìjọba ní Borno
15 Èrèlè 2021
Àwọn àgbàgbà òkè ọya ń fẹ́ kí Ààrẹ Buhari kọ̀wé fipò sílẹ̀
5 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Wo ọ̀rọ̀ tí Asiwaju Bola Tinubu fi síta lórí ìṣòro ètò àbò Nàìjíríà
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
"Ìjọba Buhari rẹ́ ẹ́yà yókù jẹ nídi gbígba ológun ní Borno, kò sí ibi tí àìfararọ kò sí"
13 Bélú 2020
Boko Haram gbọ̀nà àrà yọ, kẹ́tẹ́kẹ́tẹ́ ló so àdó olóró mọ̀ láti kọlu Gómìnà Borno
29 Owewe 2020
Àwọn alákatakítí Islamic State West Africa Province kéde pé wọ́n tún ti pa àwọn ṣọ́jà ní Kukawa
20 Ògún 2020
Al-Qaeda ń gbèrò láti kógun wọ Ìwọ̀ Oòrùn àríwá Nàìjíríà - Amẹ́ríkà ké gbàjarè
6 Ògún 2020
Ènìyàn 653 míràn tún kún iye àwọn tó ní COVID-19 ní Nàìjíríà
19 Agẹmo 2020
Ẹgbẹ́ alátakò ló sanwó fáwọn èèyàn kan láti pariwo lé ààrẹ Buhari lori - Iléeṣẹ́ ààrẹ
14 Èrèlè 2020
Ìdí tí àwọn ọmọ Nàíjíríà ṣe ń pariwo lé Buhari lórí lójú ayé àti lórí ayélujára
13 Èrèlè 2020
Ìṣájú
Page
3
nínú
4
1
2
3
4
Tókàn