BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ifiyajẹni
6:40
Fídíò,
"Tí mi ò bá rí ògùn rà fún ọmọ mi, á máa gé ara rẹ̀ jẹ títí ẹ̀jẹ̀ yóò fi máa ṣàn"
, Duration 6,40
2 Ìgbé 2025
Wọ́n gún ẹ̀ṣọ́ Emir Sanusi ní ọ̀bẹ pa, òmíràn fara gbọgbẹ́ lásìkò tó ń bọ̀ níbi ìrun ọdún Ìtúnu Ààwẹ̀
31 Ẹrẹ̀nà 2025
5:44
Fídíò,
"Ilé tó lé ní igba ni wọ́n jó ní Erin-Osun, ìgbà kejì tí wọn yóò jó ilé mi rèé, n kò ní aṣọ kankan lọ́rùn mọ́"
, Duration 5,44
31 Ẹrẹ̀nà 2025
Ta ló gbé Adura, àbúrò Mohbad lọ lẹ́yìn ìgbẹ́jọ́ ní kóòtù?
20 Ẹrẹ̀nà 2025
Bàbá onílé yìnbọn mọ́ ọmọdé tó gbá bọ́ọ̀lù sínú ọgbà ilé rẹ̀, ọ̀rọ̀ bẹ́yìn yọ
20 Ẹrẹ̀nà 2025
Taa ló gbé Abdulrahman, afurasí tí wọ́n bá òkú Yetunde nílé rẹ̀ n'Ilorin kúrò l'ẹ́wọ̀n tó wà? Ohun tí a mọ̀ rèé
15 Ẹrẹ̀nà 2025
6:55
Fídíò,
Ẹ̀rọ ló gé mi lọ́wọ́ lẹ́nu iṣẹ́ tí mo fi di ọlọ́wọ́ kan tó ń fi Gángan yin Ọlọ́run - Ayomide Moses
, Duration 6,55
6 Ẹrẹ̀nà 2025
Wọ́n ti lé akẹ́kọ̀ọ́ tó gé olùkọ́ rẹ̀ jẹ tó tún lù ú kúrò ní Yunifásítì
15 Èrèlè 2025
Ìyà tí ẹ̀gbọ́n bàbá mi fi jẹ mí ní kékeré ló sọ mí di aláàbọ̀ ẹsẹ̀, ẹrù àrùwọrùn ni kò jẹ́ kí ń ga - Ìyá Gbonkan
12 Èrèlè 2025
Aráàlú yìnbọn pa ọmọ ilẹ̀ Iraq tó dáná sun Quran, ọlọ́pàá bẹ̀rẹ̀ ìwádìí
31 Sẹ́rẹ́ 2025
"Orí mi lọkọ mi fẹ́ẹ́ bẹ́ dànù tẹ́lẹ̀, mo fi ọwọ́ gba ọ̀bẹ ló fi gé mi lọ́wọ́ méjéèjì"
29 Sẹ́rẹ́ 2025
Wọ́n gé ẹsẹ̀ ọ̀tún mi lójú ogun, mo ja ogun náà parí àmọ́ ìjọba kò san owó àjẹmọ́nú wa lójú ogun lẹ́yìn àádọ́ta ọdún – Ajagunfẹ̀yìntì
15 Sẹ́rẹ́ 2025
Akọrin ẹ̀mí tó pa ọmọ wa tó jẹ́ ọ̀rẹ́bìnrin rẹ̀, gé ẹ̀yà ara rẹ̀ ní ekìrí lọ́nà àádọ́ta sínú àpò mẹ́fà, ó fẹ́ ṣè é jẹ ni - Ẹbí Olóògbé
15 Sẹ́rẹ́ 2025
"Russia mú ọkọ mi sí àhámọ́, halẹ̀ láti fìyà jẹ ẹ́ bí ń kò bá ṣe alamí láti dalẹ̀ orílẹ̀èdè mi, Ukraine"
15 Sẹ́rẹ́ 2025
8:38
Fídíò,
Ẹkún ojojúmọ́ ni mò ń sun ní ìrètí ikú fún ọdún mẹ́rìnlá – Segun Olowookere tí wọ́n dájọ́ ikú fún lórí ẹ̀sùn jíjí adìyẹ
, Duration 8,38
7 Sẹ́rẹ́ 2025
Gómínà Adeleke pàṣẹ ìtúsílẹ̀ ọ̀dọ́kùnrin tí wọ́n dájọ́ ikú fún nítorí pé ó jí adìyẹ̀
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Awakọ̀ èrò dáná sún òṣìṣẹ́ LASTMA l‘Eko, ọ̀rọ̀ di bóòlọ yàgò fún mi
6 Bélú 2024
Á bẹ̀rẹ̀ ìforúkọsílẹ̀ fún àwọn àjòjì tó wà ni Kano - Ìjọba
5 Bélú 2024
"Mo gbìyànjú láti dá ọmọ mi dúrò kó má gbọ́n epo lásìkò tí ọkọ̀ agbépo dànù àmọ́ kò gbọ́, ìjàmbá iná dá ẹ̀mí rẹ̀ légbodò"
18 Ọ̀wàrà 2024
Awakọ̀ BRT tí wọ́n ló pa Bamise Ayanwola, sọ àwọn tó ní wọn ṣiṣẹ́ ibi náà lójú òun
18 Ọ̀wàrà 2024
"Ọ̀pọ lára èèyàn 153 tó kú níbí ìbúgbàmú tánkà agbépo la ti sín síbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà"
16 Ọ̀wàrà 2024
Àwọn ọ̀dọ́ rí òkú àti ọ̀pọ̀ eegun èèyàn ní àgbàlá olórí agbègbè kan, wọ́n dáná sun ọ̀pọ̀ ilé, ṣọ́ọ̀bù àti àgọ́ ọlọ̀pàá
13 Ọ̀wàrà 2024
Kí ni yóò ṣẹlẹ̀ níbi ìwọ́de ebi-ń-panú tí yóò wáyé ní Oct 1?
30 Owewe 2024
Ìjàmbá iná míì tún wáyé nílé ẹ̀kọ́, akẹ́kọ̀ọ́ mẹ́ta farapa
8 Owewe 2024
Ìṣájú
Page
3
nínú
14
1
2
3
4
5
6
7
8
14
Tókàn