BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aṣa
Ẹ wo oríkì ìdílé Sunday Igboho tó tún fẹ́ ki orí àgbà méjì bọ koto lẹ́yìn àbẹ̀wò rẹ́ sí Ooni
25 Ògún 2025
Sunday Igboho fi ìdọ̀bálẹ̀ tọ̀rọ àforíjìn lọ́wọ́ Ooni, ó rí ìdáríjì gbà
24 Ògún 2025
3:59
Fídíò,
Ọọ̀ni Okunade Sijuwade tó wàjà lọ́dún mẹ́wàá kò kú, ó wà láàrín wa - Ọba Ogunwusi
, Duration 3,59
22 Ògún 2025
Mi ò lè bá ọba kankan jà ìjà àgbà, ìjọba Gẹ̀ẹ́sì gan-an gbà pé Alaafin làgbà ọba nílẹ̀ Yorùbá - Ọba Owoade
22 Ògún 2025
Mọ̀ síi nípa ọdún Udiroko, àjọ̀dún tó ń sàmì ọdún tuntun nílùú Ado Ekiti?
20 Ògún 2025
Àgbà ọba ni Alaafin àti Ooni, àwọn oníròyìn ló ń gba ọ̀rọ̀ yìí bíi ẹni gba igbá ọtí- Olugbon
20 Ògún 2025
"Odù Ifá kìlọ̀ fún gómìnà Ademola Adeleke kò fi ọgbọ́n yanjú wàhálà ìjọba ìbílẹ̀ l‘Osun, kò ṣọ́ra gidi kó má ba à sọ ipò gómìnà nù"
20 Ògún 2025
Ó dùn mí pé Olubadan Olakuleyin wàjà, mo rò pé yóò lò tó ọdún márùn-ún ni, mo ń sọ fúnrá mi pé ń kò tíì ṣetán láti jẹ́ Olubadan - Ladoja
19 Ògún 2025
7:21
Fídíò,
Alaafin ni olórí ọba ní ìpínlẹ̀ Oyo, kìí ṣe ohun tó rújú rárá, òun náà ni yóò máà jẹ Alága ìgbìmọ̀ lọ́balọ́ba lọ - Ọba Owoade
, Duration 7,21
18 Ògún 2025
Ìgbésẹ̀ láti yan Awujale tuntun bẹ̀rẹ̀, ìdílé ọmọ oyè ń fápa jánú pé wọ́n ti fẹ́ yí ìtàn padà
18 Ògún 2025
Àṣìṣe gbá à ni bí Bàbá Osun ṣe ru igbá Osun Osogbo lọ́dún yìí, òun kọ́ ni igbá rírù kàn - Ìyá Osun
17 Ògún 2025
Ìdí tí Alaafin fi máa ń kúrò nípò ọba lásìkò ọdún Sango nílùú Oyo
16 Ògún 2025
Kà nípa ọdún Ahérégbé tó jẹ́ ọjọ́ tí ẹnikẹ́ni kò gbọdọ̀ ṣí ṣọ́ọ̀bù tàbí tajà l'Akure
14 Ògún 2025
Iwo Isin, ìlú tí àwọn mùsùlùmí kìí tií ṣe okú tabí pa Màlùù ní Kwara
14 Ògún 2025
ìdí tí àwọn onílù fi ka ẹsẹ̀ mẹ́ta sẹ́yìn tí wọ́n sì kọ ẹ̀yìn sílé Olubadan tó wàjà
13 Ògún 2025
4:53
Fídíò,
Kàyééfì ńlà! Ìlú kan rèé nípínlẹ̀ Osun tí wọn kò ti gbọdọ̀ sin ajá tàbí jẹ ajá
, Duration 4,53
12 Ògún 2025
4:20
Fídíò,
Adefunke Adekunle, ayafọ́tò tó dàgbàjùlọ láàfin Ooni Ile Ife, tó ti lo Ooni méjì
, Duration 4,20
11 Ògún 2025
Kò ṣẹlẹ̀ rí! Baba Osun rú igbá Osun dípò Arugbá níbi ọdún Osun Osogbo, kí ló fà á?
8 Ògún 2025
Olubadan ti ilẹ̀ Ibadan, Ọba Owolabi Olakulehin ti wọ káà ilẹ̀ sùn
8 Ògún 2025
Arugba ti dé ojúbọ odò Osun níbi ayẹyẹ àṣekágbá ọdún Osun Osogbo 2025
8 Ògún 2025
Mọ̀ nípa ọdún Obalufon Alayemore níbi tí ìyàwó kábíèsí gbọ́dọ̀ ti rugbá lọ sídì òòṣa nílùú Ido-Osun
5 Ògún 2025
Ìgbìmọ̀ Afọbajẹ n'Ibadan kéde Rashidi Ladoja bíi Olubadan Kẹrìnlélógójì
4 Ògún 2025
Eégún Oloolu jáde, Oluwo fi ọ̀rọ̀ àbùkù ránṣẹ́ sí i, àwọn àgbà Ibadan sọ òkò ọ̀rọ̀ padà
29 Agẹmo 2025
5:04
Fídíò,
"Sodeke lá àlá pé wọ́n bímọ̀ tó rìn lóòjọ́, Ifá ní ẹ̀sìn àjèjì tí yòó sọ ilẹ̀ Ẹgba di ọ̀làjú ń bọ̀, ló fi gba ẹ̀sìn Krìsítẹ́nì"
, Duration 5,04
29 Agẹmo 2025
Ìṣájú
Page
8
nínú
40
1
5
6
7
8
9
10
11
40
Tókàn