BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aṣa
Ní ọjọ́ tí mo gba ọ̀pá àṣẹ Ọba ìlú Eko, ni mo ṣàdúrà pé kí Tinubu di ààrẹ Nàìjíríà - Ọba Akiolu
11 Bélú 2025
'Ilẹ̀ Owo ti di ibi àìgbọdọ̀ wọ̀ fún Alága káńsù tó tàbùkù Ọlọ́wọ̀', ìgbìmọ̀ Ọlọ́wọ̀ fárígá
8 Bélú 2025
Ọmọ orílẹ̀èdè Mexico joyè Gbáwoníyì ní Ekiti, ó ní àṣà Yoruba kò gbọdọ̀ parun
8 Bélú 2025
'Èmi nìkan ni mo móríbọ́ nínú bàlúù tó já lulẹ̀, odidi ọjọ́ mẹ́jọ ni mo dánìkan lò nínú igbó'
1 Bélú 2025
Ìfẹ́ lọ́gbà ẹ̀wọ̀n: Mo bímọ fún ọkùnrin tòun àti ọmọ mi ọkùnrin jọ wà lẹ́wọ̀n
31 Ọ̀wàrà 2025
1:56
Fídíò,
Ṣé lóòótọ́ ni pé àṣẹ máa ń wà lẹ́nu ọmọ tó bá kọ́kọ́ hu eyín òkè?
, Duration 1,56
30 Ọ̀wàrà 2025
2:59
Fídíò,
Inú ẹ̀sìn Islam ni wọ́n bí mi sí àmọ́ ìṣẹ̀lẹ̀ kan ló dé sí mi, tí mo ṣe bẹ̀rẹ̀ sí ru igbá Ọbatala - Ọmọ Ayinla Omowura
, Duration 2,59
29 Ọ̀wàrà 2025
3:39
Fídíò,
Àwòkọ́ṣe ni mo jẹ́ fún aráàlú, àwọn ohun àmúyangàn ni mo máa ń ṣe -Alaafin Oyo
, Duration 3,39
27 Ọ̀wàrà 2025
Ìjà parí, ọ̀tẹ̀ bùṣe láàrin Ọọ̀ni àti Aláàfin lẹ́yìn ìṣẹ̀lẹ̀ bí Ọba Owoade ṣe fi aṣọ wé gbohùngbohùn tó gbà lọ́wọ́ Ọba Ogunwusi
26 Ọ̀wàrà 2025
Kí ni pàtàkì iṣán níbi ọdún Ọmọ Olówu?
25 Ọ̀wàrà 2025
Olubadan Ladoja kọminú lórí iléeṣẹ́ tó ń kógbáwọlé nílùú Ibadan, wo àwọn àwọn èèkàn tó gbé kalẹ̀ láti ṣàtúnṣe ọrọ̀ ajé rẹ̀
25 Ọ̀wàrà 2025
3:21
Fídíò,
Wo ibi tí Oduduwa rọ̀ sí nílùú Ile Ife àti pàtàkì rẹ̀ fún ìdàgbàsókè ilẹ̀ Yorùbá
, Duration 3,21
20 Ọ̀wàrà 2025
5:36
Fídíò,
Òrìṣà Àńṣòògún-Ọ̀lálá: Jagunjagun Iresa-Adu tó bínú wọlẹ̀ pẹ̀lú ẹmẹ̀wà rẹ̀, ọba kìí dé ojúbọ rẹ̀, ó ń dáhùn àdúrà láàrin ọjọ́ méje
, Duration 5,36
17 Ọ̀wàrà 2025
Àwọn oúnjẹ àti ọbẹ̀ Yorùbá tí kò wọ́pọ̀ mọ́ táwọn ọ̀dọ́ 'Gen Z' lè má mọ̀
16 Ọ̀wàrà 2025
8:16
Fídíò,
Agboolé Akọni: Ààrẹ Latoosa, Adẹ́mu ìlú Ilora, to padà di olórí ogun Ibadan, Ààrẹ Ọ̀nà Kakanfò ilẹ̀ Yorùbá
, Duration 8,16
11 Ọ̀wàrà 2025
Mọ̀ nípa àsè ìgbéyàwó tí ìyá ìyàwó ti máa ń ṣe oríṣìí oúnjẹ 100 fún ọkọ ìyàwó
6 Ọ̀wàrà 2025
6:44
Fídíò,
Ojú oorun ni Aláàfin ti jí mi pé wọ́n ti yan òun ní ọba, n kò mọ pé ìdílé ọba ló ti wá ká tó ṣe ìgbéyàwó - Ayaba Alaafin
, Duration 6,44
4 Ọ̀wàrà 2025
Bàbá tí kìí tọ́jú ọmọ ní Oluwo, gbogbo Yorùbá, ẹ kìlọ̀ fún kó yé tàbùkù ipò tó wà - Olori Oluwo tẹ́lẹ̀ Chanel sọ̀rọ̀
4 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí rèé tí Sunday Igboho fi ṣàbẹ̀wò sí Ọba Ladoja àti ohun tó fẹ́
2 Ọ̀wàrà 2025
Kí ló dé tí ẹnu ń kun Taye Currency lẹ́yìn ayẹyẹ ìgbadé Olubadan Ladoja?
29 Owewe 2025
'Àṣà àti ìṣe ló sọnù tí ìjà àgbà fi ń wáyé láàárín àwọn Ọba Yorùbá'
28 Owewe 2025
Wo obìnrin mẹ́ta tó jẹ Awùjalẹ̀ nínú ọba 56 tó jẹ nílùú Ìjẹ̀bú Òde
28 Owewe 2025
Àlàyé nípa ìlú tí àwọn obìnrin ti ń fún ọkọ wọn ní májèlé jẹ
27 Owewe 2025
Rasidi Ladoja gba adé Olubadan ilẹ̀ Ibadan
26 Owewe 2025
Ìṣájú
Page
6
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
8
9
40
Tókàn