BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìbàdàn
Ẹ tú ìgbéyàwó wa ká, níṣe n'ìyàwó mi máa ń gbá mi létí- ọkùnrin kan sọ fún iléẹjọ́
1 Ẹrẹ̀nà 2021
Aráàlú gbarata pe Makinde fẹ ṣanwó màálù tí wọ́n pa àti owó ìtọ́jú àwọn tó farapa
22 Èrèlè 2021
Àwa ìpínlẹ̀ fúnra wa ló yẹ ká máa ṣàkóso inú igbó wa - Àfẹnukò àwọn gómìnà àti àwọn Ọba Yorùbá
21 Èrèlè 2021
A kò tíì gbọ́ pé ilé ẹjọ́ wọ́gilé gbígba owó lọ́wọ́ àwọn dẹ́rẹ́bà ni ibudokọ ipinlẹ Oyo- awọn Awakọ̀
18 Èrèlè 2021
A fẹ́ kí ìjọba fòfin de àwọn darandaran tó máa ń fi ìbọn Ak47 da málúù láàrín ìlú- MURIC
17 Èrèlè 2021
Ìjà tó wáyé ní Sasa ní Ibadan kìí ṣe ti ẹlẹ́yàmẹ̀yà- Agbẹnusọ ọlọ́pàá
14 Èrèlè 2021
Ìjọba Oyo bẹ̀rẹ̀ ìtọjú àwọn èèyàn tó farapa nínú ikọlù darandaran ní Ibarapa
9 Èrèlè 2021
Ìdí rèé tí Ibadan ṣe ja ogun Kiriji pẹ̀lú Ekiti àti Ijesha f'ọ́dún mẹ́rìndínlógún
5 Èrèlè 2021
Àwọn jàndùkú kọlù àgọ ọlọ́pàá n‘Ibadan, èèyàn méjì kú
29 Sẹ́rẹ́ 2021
Àwọn jàǹdùkú yìnbọn sókè lọ́pọ̀ ìgbà kí wọn tó jó ilé Sunday Igboho - Ọlọ́pàá Oyo
26 Sẹ́rẹ́ 2021
Wo ìgbésẹ̀ tí àwọn lọ́balọ́ba, ọlọ́pàá àti Seyi Makinde fẹ́ gbé lórí áàwọ Ibarapa
24 Sẹ́rẹ́ 2021
Bí ẹ bá tó bẹ́ẹ̀ ẹ pàdé mi l'Òjé- Makinde; Wọ́n ń tàn Ẹ́ bí àbẹ́là- APC
19 Sẹ́rẹ́ 2021
Seyi Makinde ní ọwọ́jà Covid-19 kò rinlẹ̀ bí NCDC se kéde èèyàn 120 tó ní àrùn lọ́jọ́ kan l‘Oyo
14 Sẹ́rẹ́ 2021
N kò jà fún ìṣọ̀kan Yorùbá láti wá ipò tàbí orúkọ - Sunday Igboho
12 Sẹ́rẹ́ 2021
Mo ti gba ọmọ Igbo tó ń wá bàbá rẹ̀ bí ọmọ, kó má ba à pa ara rẹ̀ - Iba Oluyole
11 Sẹ́rẹ́ 2021
Èèyàn kan kú, ẹni mẹ́ta farapa nínú àkàsọ̀ ìgbàlódé(lift) tó já ní Cocoa House n'Ibadan
6 Sẹ́rẹ́ 2021
Ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn mẹ́ẹ̀dógún wọ gàù ọlọ́pàá ségí ní Eko
30 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Saheed tí wọ́n dáná sun ní OkeAdo, Ibadan, ajínigbé ni àbí àrìnfẹsẹ̀sí?
29 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
'Irọ́ ni aráàlú pa, Amotekun kò yìnbọn pa èèyàn méjì ní Ibadan, a lọ bá wọn mú jàǹdùkú ni'
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Àwọn gómìnà nílẹ̀ Yorùbá ti kùnà láti pèsè ààbò tó péye fún aráàlú - Ẹgbẹ́ Majeobaje
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Ọlọ́pàá tún yìnbọn pa awakọ̀ Márúwá, ìwọ́de gba Portharcourt kan
10 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Makinde, Dele Momodu ń ṣèdárò Àgbà Oyè Ilẹ̀ Ibadan, Harry Akande tó jáde láyé
6 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Àwọn èèkàn ìlú péjú s'Ibadan níbi ìsìnkú màmá Omotola àkọ́bí obìnrin Awolowo tó wọ káà ilẹ̀ lọ
5 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
7:03
Fídíò,
'Àwọn èèyàn sọ fún mi pé bí mo bá mọ ìyà ọmọ tó jáná, mi ò bá má bá a wí'
, Duration 7,03
5 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Ìṣájú
Page
20
nínú
27
1
17
18
19
20
21
22
23
27
Tókàn