Abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya

Wannan shafi ne da ke kawo muku labarai da rahotanni daga sassan duniya

Rahoto kai-tsaye

Nabeela Mukhtar Uba, Haruna Kakangi, Mukhtar Adamu Bawa and Usman Minjibir

  1. Wane yunƙuri ya kamata jagororin PDP su yi don magance matsalolin jam'iyyar?

  2. Me ya sa farashin man fetur ke hawa da sauka a Najeriya?

  3. Da gaske ne an cire Igbo daga littafin tarihin Najeriya?

  4. Ko hamayya ta kama hanyar ƙarewa a siyasar Najeriya?

  5. Kwamandojin sojin Najeriya uku da aka kashe cikin mako ɗaya

  6. Ƴan Najeriya 4 da suka shiga jerin attajiran Afirka na 2026

  7. Me ya sa Ukraine ta ƙi sayar wa ƙasashen yankin Gulf makaman kariya?

  8. Wane zaɓi ya rage wa ƴaƴan jam'iyyar PDP gabanin zaɓe?

  9. 'Hare-hare 6 da Iswap ta kai wa sansanonin soji a Borno cikin mako ɗaya'

  10. Dabarun yin azumi a lokacin zafi

  11. Me ya sa ƙananan yara ke yin mura a kai-akai?

  12. Yadda ƴan adawar Najeriya ke shirin zaɓukan fidda gwani

  13. Yadda aka kashe Kacalla Alti, ɗanbindigan da ke ‘dasa bama-bamai‘ a Zamfara

  14. Su wane ne shugabannin da ke gudanar da mulkin Iran?

  15. Mutanen da bai kamata su sha agwaluma ba

  16. Mece ce illar shan zuma ga jarirai da ƙananan yara?

  17. Ta yaya yaƙin Iran zai cutar da ƙasashen Yamma ya kuma tallafi Rasha?

  18. Wane zaɓi ya rage wa mataimakin gwamnan Kano bayan yunƙurin tsige shi?

  19. Dalilan jam'iyyun siyasar Najeriya na barazanar ƙaurace wa zaɓen 2027

  20. Yadda mayaƙan 'Boko Haram suka kwashe wuni biyu suna ta'asa' a Gwoza