BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Itan
3:32
Fídíò,
Kàyééfì tó wà ní ìdí Adé Arè, àdé ìṣẹ̀mbáyé tí Ooni Ile Ife kìí dé ju ẹ̀ẹ̀kan lọ́dún
, Duration 3,32
22 Ògún 2024
2:55
Fídíò,
Ayantunde, ọmọ orílẹ̀èdè Germany tó ń fi ìlù gáǹgan dárà káàkiri àgbàyé
, Duration 2,55
21 Ògún 2024
6:09
Fídíò,
Kò sí oníṣẹ̀ṣe tó ń pe Ògún, Èṣù ní Ọlọ́run bí àwọn ẹlẹ́sìn kan ṣe ń yára sọ ènìyàn di ọlọ́run wọn – Ifaleke, adarí ìjọ Ọ̀rúnmìlà
, Duration 6,09
20 Ògún 2024
Kí ni ìdí tí wọ́n fi ṣẹ̀ṣẹ̀ gbé ìbejì tí Ooni Ile Ife bí wọ ààfin lẹ́yìn oṣù márùn ún tí wọ́n bí wọn?
19 Ògún 2024
6:07
Fídíò,
Ìlú kan nìyí tó ní orúkọ mẹ́ta àti ọba mẹ́ta
, Duration 6,07
19 Ògún 2024
‘Ọlọ́gbọ́n bíi Solomọ́nì, onífáàrí tó mọ ara á mú ni Ọwá Idanre tó wàjà’
31 Agẹmo 2024
Onyeka Onwenu, gbajúmọ̀ akọrin olóhùn iyọ̀ jáde láyé, ohun tí a mọ̀ nípa bó ṣe kú rèé
31 Agẹmo 2024
7:05
Fídíò,
Iṣẹ́ tíátà ni kò jẹ́ kí n kàwé – Ibrahim Chatta
, Duration 7,05
30 Agẹmo 2024
Ayẹyẹ ọdún Ọ̀ṣun Òṣogbo gbérasọ
29 Agẹmo 2024
4:01
Fídíò,
Pàtàkì ilé Abẹ́sàn-án, tí aya Onikoyi ti bí ọmọ mẹ́sàn-án tó wà ní Porto-Novo
, Duration 4,01
26 Agẹmo 2024
Olubadan àná ló ní kí Makinde fi àtúnṣe ìlànà oyè jíjẹ tó yọ ọwọ́ Ladoja láwo ipò Olubadan sínú ìwé òfin ìjọba – Ìjọba ìpínlẹ̀ Oyo
18 Agẹmo 2024
Ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ Kano tún gbé òfin tuntun kalẹ̀ lórí ọ̀rọ̀ Emir, àwọn ohun tó wà nínú rẹ̀ nìyí
16 Agẹmo 2024
Ọba Olakuleyin gbọ̀pá àṣẹ gẹ́gẹ́ bí Olubadan Kẹtàlélógójì
12 Agẹmo 2024
Èyí làwọn àwòrán tó jojúńgbèsè láti ibi ayẹyẹ ìfinijoyè Olubadan tuntun ní ìlú Ibadan
12 Agẹmo 2024
Wo àwọn Olubadan tó fi ilé wọn ṣe ààfin Ọba lásìkò ìṣèjọba wọn
11 Agẹmo 2024
Gomina Makinde ṣí ààfin Olubadan tuntun
10 Agẹmo 2024
7:51
Fídíò,
Wo bí inú ààfin tuntun ìlú Ibadan ṣe rí àti àwọn ọ̀nà tí kíkọ́ rẹ̀ gbà wáyé
, Duration 7,51
10 Agẹmo 2024
Wo àwọn ètùtù àti ètò tí yóò wáyé fún Olubadan tuntun kí ó tó tẹ́rí gba adé
9 Agẹmo 2024
‘Èèwọ̀ ni, nkò gbọdọ̀ f’ojú kan ìyá mi láàyè tàbí okú’
28 Òkùdu 2024
Ìtàn ayé Shina Rambo, adigunjalè tó fi ahọ́n èèyàn 100 mu ẹ̀kọ, fi oyún 27 gún ọṣẹ
27 Òkùdu 2024
Mọ̀ nípa ìtàn àti àwọn nnkan mìí nípa Ojude Oba, ọdún Ijebu tó n mi orí ayélujára tìtì
24 Òkùdu 2024
Gómìnà Seyi Makinde buwọ́lu ìyànsípò Olakunleyin gẹ́gẹ́ bíi Olubadan
19 Òkùdu 2024
7:28
Fídíò,
Kí ni ìwọ mọ̀ nípa ìlú Ilorin? Jẹ́ ká lọ sí ìlú mi BBC balẹ̀ sí ìlú Àfọ̀njá
, Duration 7,28
18 Òkùdu 2024
Eid al-Adha: Ìdí tí àṣà fífi ẹran ọ̀sìn ṣe ìrúbọ fi wà nínú ẹ̀sìn
14 Òkùdu 2024
Ìṣájú
Page
4
nínú
10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Tókàn