BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipese Aabo fun ilu
Irọ́ ni pé àwọn kan fẹ́ gbẹ̀mí Yerima nílùú Abuja – Ọlọ́pàá
17 Bélú 2025
Ní ọjọ́ tí mo gba ọ̀pá àṣẹ Ọba ìlú Eko, ni mo ṣàdúrà pé kí Tinubu di ààrẹ Nàìjíríà - Ọba Akiolu
11 Bélú 2025
Kókó tó wà nínú èsì Tinubu sọ́rọ̀ tí Trump sọ nípa Naijiria lórí ẹ̀sùn ìṣekúpani àwọn Kristẹni
7 Bélú 2025
Àwọn ọ̀dọ́ lu Ìmáàmù àgbà kan pa ní Kwara; Ohun tí a mọ̀ nípa rẹ̀ rèé
6 Bélú 2025
Wo ìdí tí iléeṣẹ́ ọ̀tẹlẹ̀múyẹ́ DSS fi yọ òṣìṣẹ́ 115 bí ẹní yọ jìgá
5 Bélú 2025
Ìyàwó mi di àwátì nílùú Abuja, kò lè sọ̀rọ̀ mọ́ nígbà tí mo padà rí i nípìńlẹ̀ Sokoto
3 Bélú 2025
Wo àwọn ìpínlẹ̀ tí aráàlú ti fẹ̀sùn aṣemáṣe lẹ́nu iṣẹ́ kan ọlọ́pàá jùlọ ní Naijiria
3 Bélú 2025
Àwọn agbébọn jí Igbákejì olórí ilé ìgbìmọ̀ aṣofin Kebbi gbé
1 Bélú 2025
Ọlọ́pàá àti èèyàn kan fara gbọta báwọn adigunjalè ṣe kọlu ọkùnrin kan tó lọ gbá owó ní Báńkì n‘Ibadan
28 Ọ̀wàrà 2025
3:47
Fídíò,
"Mo ní ìjàmbá ọkọ̀ lẹ́nu iṣẹ́ ọlọ́pàá, n kò le rìn mọ́, mo ná N25m ẹ̀yáwó báńkì lórí àárẹ̀, iléeṣẹ́ ọlọ́pàá kò yà sí mi, ìran mi kò lè ṣe iṣẹ́ ọlọ́pàá mọ́"
, Duration 3,47
28 Ọ̀wàrà 2025
"Obìnrin díjà sílẹ̀ láàárín ọ̀rẹ́ méjì, Gafaru àti Tunde n'Ilorin, ni Gafaru bá bínú gún Tunde pa"
25 Ọ̀wàrà 2025
Kí ló dé tí iléeṣẹ́ ọlọ́pàá nawọ́ gan Omoyele Sowore lẹ́yìn tí ilé ẹjọ́ gba bẹ́ẹ̀lì rẹ̀ pẹ̀lú àbúrò Nnamdi Kanu?
24 Ọ̀wàrà 2025
Ààrẹ Tinubu pààrọ̀ àwọn olórí ẹ̀ṣọ́ aláàbò, kéde àwọn tuntun
24 Ọ̀wàrà 2025
Kí ni ìdí tí Sultan Sokoto ṣe ń pè fún fífọwọ́ tó le mú àṣìlò ojú òpó ayélujára ní Nàìjíríà?
22 Ọ̀wàrà 2025
Ṣé lóòòtọ́ọ́ ni ìjìyà wà fún ẹnikẹ́ni tó bá fún obìnrin lóyún láì ṣètọ́jú rẹ̀ ní ìpínlẹ̀ Eko? Ohun tí a mọ̀ rèé
21 Ọ̀wàrà 2025
Ọlọ́pàà yin tajútajú sáwọn olùwọ́de tó ń pè fún ìtúsílẹ̀ Nnamdi Kanu l'Abuja, ẹni orí yọ ó dilé
20 Ọ̀wàrà 2025
Nnamdi Kanu : Ọlọ́pàá gbé ìkìlọ̀ kalẹ̀ lóríi ṣíse ìwọ́de nítòsí Aso Rock, Sowore fárígá
20 Ọ̀wàrà 2025
Ohun tá a mọ̀ nípa ìkọlù àwọn agbébọn tó ṣekúpa ọ̀pọ̀ èèyàn ní Kaduna
18 Ọ̀wàrà 2025
Àkójọpọ̀ orúkọ àwọn èèyàn 175 tí Ààrẹ Tinubu ṣe àforíjìn fún àti ẹ̀ṣẹ̀ tí wọn ṣẹ̀ tẹ́lẹ̀
13 Ọ̀wàrà 2025
Ṣé lóòótọ́ ni pé agbénipa kọlú ọ̀gá Àmọ̀tẹ́kùn l'Osun? Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ní ẹ̀rí ò sí láti fìdí ẹ̀ múlẹ̀
10 Ọ̀wàrà 2025
Bánkì àpapọ̀ Nàìjíríà, CBN kéde ìlànà tuntun fáwọn olókòwò POS, wo àwọn ìlànà náà àti bó ṣe kàn ọ́
9 Ọ̀wàrà 2025
Àwọn kan tún gbìyànjú láti gbẹ̀mí ọbalayé kan l'Ondo, ọlọ́pàá mú afurasí 10, bẹ̀rẹ̀ ìwádìí
9 Ọ̀wàrà 2025
Àwọn afurasí agbénipa rọ̀jò ìbọn lé Ọ̀gá Amotekun lórí l'Osun, àmọ́, orí kó o yọ
7 Ọ̀wàrà 2025
''Ìdí tí a fi ń bẹ ìjọba láti gbà wá láyè kí á máa gbé ìbọn fún ra wa"
6 Ọ̀wàrà 2025
Ìṣájú
Page
10
nínú
40
1
7
8
9
10
11
12
13
40
Tókàn