BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Zamfara
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Zamfara ṣàlàyé ìdí tó fi gbé ọjà màálù tìpa n'íjọba ìbílẹ̀ méje
28 Ọ̀pẹ̀̀ 2023
Àwọn agbébọn jí èèyàn tó lé lọ́gọ́rùn-ún gbé ní Zamfara
25 Bélú 2023
Wo àwọn gómìnà tí ilé ẹjọ́ ti yọ nípò lẹ́yìn oṣù mẹ́sàn án tí wọ́n wọlé ìbò
20 Bélú 2023
Ilé ẹjọ́ Kòtẹ́milọ́rùn kéde àtúndi ìbò ní Zamfara, Ó ní ìbò tó gbé gómìnà Lawal wọlé kò parí
16 Bélú 2023
Ọmọ ọdún 13 tí mo fẹ́ lọ́jọ́sí ti ń kẹ́kọ̀ọ́ gboyè 'Masters' lókè òkun - Ahmed Yerima
10 Agẹmo 2023
Ẹ gbà mí, mílíọ̀nù mẹ́ta ni mo bá nínú akoto ìjọba - Gómìnà tuntun, Dare gbarata
19 Òkùdu 2023
Ọmọdébìnrin tó lé 30 dàwátí níbi tí wọ́n ti ń sẹ́gi, èèyàn 20 fará gbọ́ta
4 Òkùdu 2023
‘Ẹ ṣe ìwádìí adarí àjọ EFCC, Abdulrasheed Bawa fún ẹ̀sùn jẹgúdújẹrá’
19 Èbibi 2023
Aláwàdà ni ọ̀gá INEC nípínlẹ̀ Adamawa tó kéde olùdíje APC gẹ́gẹ́ bí olúborí ìbò gómìnà – PDP
16 Ìgbé 2023
Ilé ẹjọ́ Supreme Court mú March 3 fún ìdájọ́ ẹjọ́ tí ipínlẹ̀ mẹ́wàá pe ìjọba àpapọ̀ lórí pàṣípààrọ̀ owó náírà tuntun
22 Èrèlè 2023
Ìpínlẹ̀ mẹ́wàá gbé Buhari lọ síwájú 'Supreme court' lẹ́ẹ̀kansi, láti wọ́gilé àṣẹ rẹ̀ lórí N1000 àti N500 tó gbẹ́sẹ̀lé
18 Èrèlè 2023
Nínú àwọn dókítà 280 tí a ní, ayédèrú ni 199 nínú wọn – Ìjọba Zamfara
21 Sẹ́rẹ́ 2023
Ọkọ̀ òfurufú ọmọ ogun Nàìjíríà fi àdó olóró pa ọ̀pọ̀ èèyàn ní Zamfara– Aráàlú
20 Ọ̀pẹ̀̀ 2022
Agbébọn jí gbogbo mọ́lẹ̀bí aṣòfin kan gbé ní ìpínlẹ̀ Zamfara
10 Ọ̀pẹ̀̀ 2022
Agbébọn jí gbogbo mọ́lẹ̀bí aṣòfin kan gbé ní ìpínlẹ̀ Zamfara
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2022
‘Ayọ̀ mí kún nígbà tí mó rí àwọn ọmọ mi obìnrin márùn-ún lẹ́yìn tí wọ́n jí wọn gbé’
4 Ọ̀pẹ̀̀ 2022
Àwọn ajínigbé ń bèèrè owó tuntun láti tú ẹni tí wọ́n jígbé sílẹ̀
23 Bélú 2022
Ọ̀pọ̀ òkú sùn bí ajínigbé ṣe fi ìbọn da ọkọ̀ ojú omi nù torí báwọn èèyàn ṣe sá mọ́ wọn lọ́wọ́
5 Ọ̀wàrà 2022
Àwọn agbésùnmọ̀mí kọlu Mọ́ṣáláṣí, wọ́n pa àwọn olùjọsìn tó lé ní Mọ́kànlá
25 Owewe 2022
Ọlọ́pàá, Amotekun, Fijilanté yawọ inú igbó l‘Ogun, wọ́n dóòlà èèyàn mẹ́ta, mú afurasí ajinigbé mẹ́ta
5 Owewe 2022
Ohun tí àwọn èèyàn ń sọ rèé lẹ́yìn tí adari àwọn agbésùnmọ́mí Zamfara, Bello Turji ní òun ti ronúpìwàdà
23 Ògún 2022
Gómìnà gbé òfin kalẹ̀, ẹ yìnbọn pa ọlọ́kadà tó bá tápà sí kónílé-ó-gbélé alẹ́
17 Ògún 2022
Wo ojú àwọn jàndùkú afẹ̀mí-ṣòfò tó ń hùwà tani-ó-múmi ní àríwá Nàìjíríà
26 Agẹmo 2022
Wo adarí ìlú mẹ́jọ tíjọba rán lọ sílé torí àjọṣepọ̀ wọn pẹ̀lú agbébọn
18 Agẹmo 2022
Ìṣájú
Page
2
nínú
3
1
2
3
Tókàn