BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ọrọ aje
Wo iye ìgbà tí Dangote ti fi kún owó epo ní Naijiria lọ́dún 2026
11 Ẹrẹ̀nà 2026
Wo àwọn ọmọ Nàìjíríà mẹ́rin tó wà nínú àwọn bilọníà nílẹ̀ Africa
11 Ẹrẹ̀nà 2026
0:59
Fídíò,
Àwọn awakọ̀ ti bẹ̀rẹ̀ sí ní tò ra epo pẹ̀lú bí owó epo ṣe ń lọ sókè
, Duration 0,59
10 Ẹrẹ̀nà 2026
Báǹkì àgbà Naijiria ṣòfin ẹ̀wọ̀n oṣù mẹ́fà fún ẹni tó bá fi owó ṣe òdòdó ìfẹ́
12 Èrèlè 2026
Ẹ̀yin Gómìnà, ẹ ṣètò láti pèsè iṣẹ́, ètò ìlera alábọ́dé àti ohun amáyédẹrùn fún aráàlú - Tinubu
11 Èrèlè 2026
Bí a ṣe máa kojú ìṣòro ààbò - Kókó ohun tí Tinubu sọ níbi àpérò ìgbìmọ̀ alásẹ
10 Èrèlè 2026
Kí ló tún fàá tí ìtàkùn iná mọ̀nàmọ́ná àpapọ̀ tún da'ṣẹ́ sílẹ̀ ní Nàìjíríà?
23 Sẹ́rẹ́ 2026
Iná jó èèyàn kan pa àti ilé 300 ní Australia
11 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìyàtọ̀ láàrin òfin owó orí tuntun tó wà lákọsílẹ̀ ìjọba àti èyí tílé aṣòfin buwọ́lù, ìdí táwọn aṣòfin fi figbe ta
6 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn kókó tó jẹyọ nínú ọ̀rọ̀ ìkínikúọdún tí Ààrẹ Tinubu fi ránṣẹ́ sáwọn ọmọ Nàìjíríà
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Ebi yóò dẹ́kun, ọrọ̀ ajé yóò búrẹ́kẹ́, ìjà láàárín Tinubu àti Dangote - Ẹ gbọ́ àwọn àsọtẹ́lẹ̀ tó ti jáde fún ọdún 2026 láti ẹnu àwọn Òjíṣẹ Ọlọrun
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Dúkìá ẹgbẹ̀lẹ́gbẹ̀ mílíọ̀nù jóná, ẹ̀mí sùn níbi ìjàmbá iná méjì tó ṣẹlẹ̀ láàárín ọ̀sẹ̀ kan l'Eko
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo bí o ṣe lè gba nọ́mbà ìdánimọ̀ owó orí, TIN rẹ láì dàmú jìnnà
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Òfin owó orí tuntun bẹ̀rẹ̀ lọ́jọ́ Kínní ọdún 2026, èyí ni bí o ṣe lè gba nọ́mbà ìdánimọ̀ owó orí (Tax ID)
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìjọba àpapọ̀ sọ̀rọ̀ lórí bí yóò ṣe máa fi ọkọ̀ aráàlú tí kò dáa mọ́ pa owó wọlé ní 2026
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àlàyé rèé lórí bí nọ́mbà NIN àti ìwé ẹ̀rí CAC ṣe le rọ́pò nọmbà owó orí rẹ lọ́dún tuntun
25 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Mọ̀ nípa àwọn ìpínlẹ̀ Naijiria méje tó ń pawó wọlé jùlọ
23 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kókó àbá ètò ìṣúná N58.47trn ọdún 2026 tí Tinubu gbé lọ síwájú ilé aṣòfin fún ìbuwọ́lù
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn orílẹ̀èdè mẹ́wàá tí wọ́n jẹ gbèsè jùlọ ní Afrika
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kí ló kàn fún Farouk Ahmed ọ̀gá àjọ NMDPRA tó ń ṣàmójútó epo rọ̀bì tó kọ̀wé fipò sílẹ̀ lórí ẹ̀sùn ìwà àjẹbánu?
17 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo òfin mẹ́ta tuntun tí ìjọba Tinubu yóò fi kí aráàlú káàbọ̀ sínú ọdún 2026
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ilé ìfowópamọ́ yóò máa bèèrè káàdì owó orí láti oṣù tó ń bọ̀, ìdí abájọ rèé
13 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo ìdí tí àwọn POS tí kò bá fi orúkọ sílẹ̀ yóò ṣe kan ìjàngbọ̀n lọ́dọ̀ CBN àti bó ṣe kàn Opay àti Moniepoint
7 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìṣájú
Page
2
nínú
25
1
2
3
4
5
6
7
8
25
Tókàn