Abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya

Wannan shafi ne da ke kawo muku abin da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya.

Rahoto kai-tsaye

Usman Minjibir, Nabeela Mukhtar Uba, A'isha Babangida, Buhari Muhammad Fagge and Ahmad Tijjani Bawage

  1. Fitatttun ƴan Afirka da za su buga Gasar Kofin Duniya ta 2026

  2. Yadda aka sace ɗalibai sama da 2,000 a Najeriya tsakanin 2014 zuwa 2026

  3. Yadda ƴan bindigan da suka sace mata da ƴaƴan sarki a Kwara

  4. Ta yaya za mu daina cin abinci fiye da ƙima?

  5. Ƙasashen da suka taimaka wa Najeriya da waɗanda suka goyi bayan Biyafara a yaƙin basasa

  6. Yadda rikici ya ɓullo a jam'iyyar ADC a jihar Kaduna

  7. Asibitin da mata ke haihuwa a kan tabarma a jihar Sokoto

  8. Wane zaɓi zai rage wa Isra'ila idan Amurka da Iran suka cimma yarjejeniya?

  9. Ko ana kama ƴan bindiga masu neman kuɗin fansa ta waya a Najeriya?

  10. Su wane ne ƴankwallon da suka fi arziki a duniya?

  11. BBC ta gano yadda Shell ke fitar da ɗanyen mai duk da shaidar gurɓata muhalli a Najeriya

  12. Ko gwamnatin jihar Kano za ta iya kawar da matsalar daba?

  13. 'Trump na son a kawo ƙarshen yaƙi amma Iran ta ƙi bayar da haɗin kai'

  14. Me Inec za ta yi kan ƴantakara fiye da ɗaya da jam'iyyun adawa suka tsayar?

  15. Duk abin da ya kamata ku sani kan Gasar Cin Kofin Duniya ta 2026

  16. Nau'in ciwon suga da ke kama siraran mutane

  17. Manyan sojojin Najeriya biyu da ƴanbidiga suka sace

  18. Me ya sa malaman makaranta ke zanga-zanga a jihar Oyo?

  19. 'Abin da ya sa kakana ya shiga yaƙin Biyafara'

  20. Zafin kaye ne ya sa wasu ke zargin rashin adalci a tsayar da ni takara - MA Abubakar