Abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya

Wannan shafi ne da ke kawo muku abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya.

Rahoto kai-tsaye

Nabeela Mukhtar Uba, A'isha Babangida and Usman Minjibir

  1. Ko komawar gwamnan Zamfara APC za ta rage matsalar tsaron jihar?

  2. Mene ne tasirin rashin amincewa da jakadun Najeriya da wasu ƙasashe suka yi?

  3. Shin Mojtaba Khamenei zai fuskanci ƙalubale wajen jagorancin Iran?

  4. Wane yunƙuri ya kamata jagororin PDP su yi don magance matsalolin jam'iyyar?

  5. Me ya sa farashin man fetur ke hawa da sauka a Najeriya?

  6. Da gaske ne an cire Igbo daga littafin tarihin Najeriya?

  7. Ko hamayya ta kama hanyar ƙarewa a siyasar Najeriya?

  8. Kwamandojin sojin Najeriya uku da aka kashe cikin mako ɗaya

  9. Ƴan Najeriya 4 da suka shiga jerin attajiran Afirka na 2026

  10. Me ya sa Ukraine ta ƙi sayar wa ƙasashen yankin Gulf makaman kariya?

  11. Wane zaɓi ya rage wa ƴaƴan jam'iyyar PDP gabanin zaɓe?

  12. 'Hare-hare 6 da Iswap ta kai wa sansanonin soji a Borno cikin mako ɗaya'

  13. Dabarun yin azumi a lokacin zafi

  14. Me ya sa ƙananan yara ke yin mura a kai-akai?

  15. Yadda ƴan adawar Najeriya ke shirin zaɓukan fidda gwani

  16. Yadda aka kashe Kacalla Alti, ɗanbindigan da ke ‘dasa bama-bamai‘ a Zamfara

  17. Su wane ne shugabannin da ke gudanar da mulkin Iran?

  18. Mutanen da bai kamata su sha agwaluma ba

  19. Mece ce illar shan zuma ga jarirai da ƙananan yara?

  20. Ta yaya yaƙin Iran zai cutar da ƙasashen Yamma ya kuma tallafi Rasha?