Abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya

Wannan shafi ne da ke kawo muku labarai da rahotanni daga sassan duniya

Rahoto kai-tsaye

Nabeela Mukhtar Uba, Haruna Kakangi, Mukhtar Adamu Bawa and Usman Minjibir

  1. Shin ya kamata a sha magani da lemun kwalba?

  2. Gwamnoni da wasu sanatocin da suka samu takarar majalisar dattawa

  3. Ko za a iya raba siyasar Najeriya da dabanci?

  4. Yarinyar da ta tsere wa auren wuri daga ƙarshe ta zama matar shugaban ƙasa

  5. Shin wajibi ne daina aski da yanke farce ga mai layya?

  6. Ko dakatar da ƴan fim na iya gyara masana'antar Kannywood?

  7. Halin da ake ciki a DR Kongo bayan ɓarkewar cutar Ebola

  8. Za mu shafe Iran daga duniya - Trump

  9. Ƴanmajalisa 12 da suka fi daɗewa a majalisar dokokin Najeriya

  10. Me ya sa matan Afrika da dama ke amfani da man ƙara hasken fata?

  11. Ƴanwasan da za su buga gasar kofin duniya ta ƙarshe a 2026

  12. Wane ne Abu-Bilal al-Mainuki da sojojin Najeriya da na Amurka suka kashe?

  13. Me ya sa Iran ta fi kai hare-hare kan Daular Larabawa?

  14. Abin da ya kamata ku sani kan zaɓukan fitar da gwanin APC

  15. Yadda aka sace ɗalibai a jihohin Borno da Oyo a Najeriya

  16. Bambancin yadda ƴan Arewa da ƴan Kudu ke zaɓe a Najeriya

  17. Mece ce gaskiyar shekarun Mahmud Buba da aka fi sani da Abin Al'ajabi?

  18. Jadawalin manyan jam'iyyun siyasar Najeriya na zaɓen fitar da gwani

  19. Ko me ya sa hankalin ƴan adawa tashi kan alƙawarin wa'adi ɗaya na Peter Obi?

  20. Waɗanne ƙasashen Larabawa ne ke ɗasawa da Isra'ila?